Hạng B1
20/3/07
65
4
14
1.

2.

3.

Last edited by a moderator:
lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62
RE: Có mấy hình tự chụp, các bác góp ý giúp

Ảnh số 3 của enti đẹp đó bác, ảnh số 3 của bác mẫu có cái kính không được đẹp thì có!:D

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

@linhzin811: Tấm số 2 và 5 của bác đẹp quá.
@lee: em chưa hiểu ý của bác. Bác nói cái kính là sao?
Hình số 3 em chụp bằng chế độ B&W của máy. Cả 3 tấm em không chỉnh sửa bằng PS. 2 hình đầu là em test khả năng chụp macro. Em cũng ưng ý tấm 3.

Last edited by a moderator:
lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

@enti: em đùa bác tý chút thôi, mẫu đeo cái kính đen đó không hợp với mẫu lắm! Che hết khuôn mặt đẹp.
Còn cái ảnh này của bác giá như đối tượng chụp là mẫu thì cho kết quả tốt hơn, tất nhiên bác phải lấy nét với chủ thể là mẫu. Cái hoa của bác ( là đối tượng chính trong cái chủ đề này thì bị cắt xén, cái lá của bác thì sâu lại đâm ngang cổ người đẹp...) nói chung đây là một bức ảnh không đạt về một yêu cầu nào và em xin cá với bác khi bác chụp cái ảnh này bác không lựa chọn chủ đề bông hoa mà chụp mẫu, bác có thể bị cái lấy nét của máy ảnh nó "lừa" bác nên như vậy!
Em thì em thấy thích cái ảnh số 2!

@lee: em ko đi sâu về mảng này nên nhiều lúc mắc lỗi mà ko nhận ra đc là bị vướng ở đâu, chỉ thấy ko ưng mắt thôi. Giờ đc bác "giảng" cho 1 bài em thấy tâm phục quá :)
nhân tiện bác coi hộ em mấy tấm này có ổn ko ạh
Có mấy hình tự chụp, các bác góp ý giúp

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

@linzin811: cảm ơn bác đã "cảm ơn":D. Thực ra em cũng i tờ cái món này lắm nhưng lại hay "tinh tướng" nên hay "phán" như "thầy". Em dạo này bận nên út chụp ảnh chứ em chụp và post lên đây thì cái CLB nhiếp nảy này có mà nghẽn mạng.
Bác động viên rồi thì em lại tiếp tục chê bác:
Ảnh 1: hãy tránh xa các đường kẻ ngang dọc cắt vào đầu cổ mẫu: lan can phía sau mẫu là kẻ tội đồ:D
Ảnh 2: Tiếc em không được ngắm cái mông của cô gái vì bác xén mất trong khi khoảng trống bên này còn vô tư, cái dây trống che mất khuôn mặt rạng ngời của "chú bé đánh trống". bác phang ngang cổ chân của các nhân vật chính tội quá và kẻ không đầu không thân mà lại lòi cái chân ra. Mấy mẫu đằng sau không tạo được cái gì cho nội dung bức ảnh: xa lạ, hững hờ...
Ảnh 4: Kiếm được 4 mẫu có hàm răng "ấn tượng" ( của tổi đang thay răng) là cái đặc biệt của bác đó. Hãy lôi mấy mẫu này, chọc quê chúng nó hấ mồm ra, thậm chí cho nó ăn kem socola nhoe nhoét ra miệng... bác sẽ có một seria ảnh hay đó.
Nói chung theo em thì mỗi bức ảnh cần có một nội dung hoặc thông điệp gì đó đến cho người xem.
Em sẽ cố tìm vìa tấm hình send lên đây và mong các bác chọc

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

Trích đoạn: lee

@enti: em đùa bác tý chút thôi, mẫu đeo cái kính đen đó không hợp với mẫu lắm! Che hết khuôn mặt đẹp.
Còn cái ảnh này của bác giá như đối tượng chụp là mẫu thì cho kết quả tốt hơn, tất nhiên bác phải lấy nét với chủ thể là mẫu. Cái hoa của bác ( là đối tượng chính trong cái chủ đề này thì bị cắt xén, cái lá của bác thì sâu lại đâm ngang cổ người đẹp...) nói chung đây là một bức ảnh không đạt về một yêu cầu nào và em xin cá với bác khi bác chụp cái ảnh này bác không lựa chọn chủ đề bông hoa mà chụp mẫu, bác có thể bị cái lấy nét của máy ảnh nó "lừa" bác nên như vậy!
Em thì em thấy thích cái ảnh số 2!

@lee: Bác nhầm hình của em rồi, hình mẫu kính đen là của bác linhzin811 rồi. Em muốn bác nhận xét 3 tấm của em kìa. Mong ý kiến của bác.

@lee: thax những lời nhận xét của bác, lần tới em sẽ rút kinh nghiệm :D
p/s: em thường shoot "tự do" nên hay có các "nhân vật phía sau" ko mong đợi [8|]