Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
http://img.f29.vnecdn.net/2016/08/24/maxresdefault-1-6868-1472031828.jpg

Hi các bác, như chủ đề em muốn hỏi kinh nghiệm các bác xem như thế nào. Lúc vào cua nhanh và gấp, nhất là đi đường vòng vèo quanh co, vắng tốc độ khá, em tự nhiên sẽ thấy tay bắt chéo để đạt tốc độ góc mong muốn và cũng không thấy vấn đề gì, khóa tay cung không luôn, nhưng gấu thì không bao giờ, dù là nàng là cô giáo của em.
Trên TV , phim nhiều nước có lịch sử ô tô truyền thống hơn VN ta nhiều, em cũng thấy đôi khi lái xe bắt chéo tay như vậy (không nói đua xe thì thường xuyên thấy).
Như bài báo dưới đây nhiều bác k biết kinh nghiệm lái xe nhiểu không mà phán như thánh phán làm em hoài nghi quá. tks casc bác.

http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/dien-dan/co-nen-bat-cheo-tay-khi-vao-cua-nhanh-3457810.html

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.407
113
Đua xe lái kiểu đua xe...
Ngôn từ của bọn chuyên đi bộ, bổng một ngày bước lên 4B.
Như bác gì nhận xét về các vi phạm chết người trên cao tốc, nên thông cảm...ngàn năm đi đường cái quan...giờ mới có cao tốc mà đi.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
sửa lại chút chút :

...ngàn năm đi đường làng, đi đường hẻm ...giờ mới có cao tốc mà đi.

Đua xe lái kiểu đua xe...
Ngôn từ của bọn chuyên đi bộ, bổng một ngày bước lên 4B.
Như bác gì nhận xét về các vi phạm chết người trên cao tốc, nên thông cảm...ngàn năm đi đường cái quan...giờ mới có cao tốc mà đi.

• Like
Reactions: Ar Tran and JF
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
các đồng chấy muốn tỏ ra vứa ngu vừa nguy hiểm thì nên học theo thằng post bài trên VNExpress
trích phần chứng minh vừa ngu vừa nguy hiểm
Ngoài ra, bắt chéo tay cũng giúp tài xế luyện tập hai tay đều đặn, "dẻo" hơn khi phải đi nhiều ở đường đèo núi quanh co. Mặc dù tôi cũng nghe nhiều chyên gia nói bắt chéo tay chắn đường bung túi khí và cố gắng sửa nhưng không thành công, thấy tốc độ vào cua phải xuống thấp hẳn nếu áp dụng kỹ thuật này mà vẫn an toàn.
Một ý nữa, nhỏ thôi nhưng tăng cảm giác muốn lái đó là khi bắt chéo tay vào cua liên tục, bạn sẽ có cảm giác mình chuyên nghiệp và việc lái xe trở nên thi vị, "phiêu" hơn rất nhiều.

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.407
113
Muốn phiêu?
Vẫn đề có dám hay không...Từ Đà Lạt xuống Prenn lúc 0g...chạy 70-80 đi, nhát thì nốc một viên vô.

Hạng B2
20/7/16
209
295
63
59
Thà không nói người ta không biết mình ngu. Nói ra chi để thiên hạ lao vào chửi.............;)

• Like
Reactions: JF