Hạng B2
15/7/14
108
146
43
Enh em cho mình hỏi là nhà phố nhà dân bình thường ở Sài Gòn nói chung hiện nay mình có nên lắp bồn tắm nằm không nhỉ ? kích thước bồn em thấy thị thường có là dài 1m3, 1m5, 1m6, 1m7,.... Em hỏi để còn tính chừa chiều rộng nhà vệ sinh sao cho còn đặt vừa bồn tắm ấy mà. Tại em không biết là nhà em sắp tới có nên lắp bồn tắm không ? Em cũng thoạt nghĩ đến cảnh nhà có trẻ nhỏ mà không có bồn phải cho ngồi vào cái thau to cũng khổ. Xin ý kiến các bác nhé. Hình mô tả.

Có nên dùng, nên lắp và nhà các bác có dùng bồn tắm nằm không ?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Theo tôi thì không nên và khá bất tiện
1 - Chiếm chổ
2 - Trừ phi bạn thích ngâm mỗi ngày nếu có giờ thụ hưởng
3 - Hao nước
4 - Hơi nguy hiểm khi bước ra bước vào
5 - Bất tiện cho các người lớn tuổi
6 - Rất trơn ở phía trong
Do đó nếu như thật sự bạn muốn gắn thì nên làm trên nền âm

Nếu cần thì tôi sẽ tìm những hình ảnh để làm ý tưởng cho bạn ..

Thân bạn !

• Like
Reactions: daigia.vn
Tập Lái
22/9/20
0
1
0
36
Nên lắp nha bác ơi vì 1 khi quen tắm rồi rất là thích. Cả người già, người lớn, trẻ em thường xuyên tắm bồn tốt lắm nha

• Like
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Nên lắp nha bác ơi vì 1 khi quen tắm rồi rất là thích. Cả người già, người lớn, trẻ em thường xuyên tắm bồn tốt lắm nha
Rồi bạn sẽ thấy, nhất là ở VN, nhà tắm luôn ẩm ướt, trơn trợt, không có khô ráo. Nếu để xây lồi lên như
villeroy-boch-collaro-baignoire-rectangulaire-l-160-l-75-h-47-cm-blanc-garniture-de-vidage-trop-plein-chromee--vb-uba160cor2nv-01_2a.jpg

Thì khi leo vào leo ra, nhất là người lớn tuổi sẽ rất khó khăn, Trừ khi
Nhà bạn có từ 2 cái nhà tắm trở đi thì cũng nên để 1 cho bồn
Nếu không thì

grohe-grohtherm-smartcontrol-colonne-de-douche-avec-thermostat-et-douche-de-tete-rainshower-310-smartactive-cube--fg-34706000_1.jpg

Thú thật gia đình em nhà nào lúc trước cũng đều có bồn tắm, nhưng sau nầy bỏ hết vì thấy bất tiện. chỉ có 1 nhà có 2 cái nhà tắm, cái trên lầu thì bồn, cái dưới thì vòi sen.

Nếu xem thì vòi sen nếu biết mua đồ, và trình bày thì rất sang, đẹp và tiện, dể dàng chùi rửa vệ sinh.

Còn thật sự mê tắm bồn thì nên làm bồn âm cho thấp. dể dàng, như xuống cầu thang vậy ...

Tôi có những tấp hình khá đẹp và hấp dẩn cho nội thất .... ngay cả cầu tiêu nhà tắm

• Like
Hạng B2
15/7/14
108
146
43
Theo tôi thì không nên và khá bất tiện
1 - Chiếm chổ
2 - Trừ phi bạn thích ngâm mỗi ngày nếu có giờ thụ hưởng
3 - Hao nước
4 - Hơi nguy hiểm khi bước ra bước vào
5 - Bất tiện cho các người lớn tuổi
6 - Rất trơn ở phía trong
Do đó nếu như thật sự bạn muốn gắn thì nên làm trên nền âm

Nếu cần thì tôi sẽ tìm những hình ảnh để làm ý tưởng cho bạn ..

Thân bạn !
Chuẩn ạ, em đã bỏ ý tưởng này rồi, nếu cần mua bồn tắm nhựa di động mà sài, gọn gàng vì qua tìm hiểu:
1. Ít khi cần dùng đền bồn tắm.
2. Tốn diện tích, không phù hợp với nhà phố diện tích nhỏ
3. Công tác lau chùi, vệ sinh vất vả, phải làm thường xuyên.
4. Nhà dạng biệt thự có khu tắm rộng thì mới nên lắp.
Thôi em đã quyết là không làm, cần thì mua bồn tắm nhựa, dạng gấp gọn, cũng bao phê.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Chuẩn ạ, em đã bỏ ý tưởng này rồi, nếu cần mua bồn tắm nhựa di động mà sài, gọn gàng vì qua tìm hiểu:
1. Ít khi cần dùng đền bồn tắm.
2. Tốn diện tích, không phù hợp với nhà phố diện tích nhỏ
3. Công tác lau chùi, vệ sinh vất vả, phải làm thường xuyên.
4. Nhà dạng biệt thự có khu tắm rộng thì mới nên lắp.

Thôi em đã quyết là không làm, cần thì mua bồn tắm nhựa, dạng gấp gọn, cũng bao phê.
Bạn chọn đúng, vì bồn thì cho trẽ cho vui, chứ tắm ngâm thì càng lớn tắm cho lẹ chứ ngâm thì tuỳ. Tôi thì chọn loại tắm đứng có vòi phung, hoa sen đầy đủ. Vừa gọn tiện, nhất là các ông bà lớn tuổi leo vào đi ra rất bất tiện

Gọn bình thường sang trọng giá cũng rẽ. muôn vạn trạng , có loại có ... ghế ngồi, nước phung làm massage luôn
CABINE-DE-DOUCHE-HYDROMAANTE-90-x-90-cm-SPA-CHROMETHERAPIE-BAIN-HYDROMAAGE-Modele-TORONTO.jpg