Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Trước giờ em được khuyên nên lên quận hỏi kĩ thông tin quy hoạch, tranh chấp trước khi mua nhà. Tuy nhiên, thông tin quy hoạch và tên chủ sở hữu đã được thể hiện rõ trên sổ đỏ, vậy mình cần lên quận để làm gì vậy các bác.

- Có cần thiết lên quận hỏi thông tin không? Có quận bắt chủ nhà lên mới cung cấp thông tin, nên rất phiền phức
- Nên deal giá trước khi hỏi thông tin hay hỏi trước rồi deal giá sau?

• Like
Reactions: relexoto
Hạng B2
2/12/15
258
193
43
45
nên bác ah...giá cả xong hết...bác và chủ nhà lên hỏi cho kỹ, về quy hoạch lộ giới, xây dựng...bỏ phong kỳ cho nó ra văn bản lun cho rõ ràng

Tập Lái
24/8/15
3
62
13
TPHCM
Trước giờ em được khuyên nên lên quận hỏi kĩ thông tin quy hoạch, tranh chấp trước khi mua nhà. Tuy nhiên, thông tin quy hoạch và tên chủ sở hữu đã được thể hiện rõ trên sổ đỏ, vậy mình cần lên quận để làm gì vậy các bác.

- Có cần thiết lên quận hỏi thông tin không? Có quận bắt chủ nhà lên mới cung cấp thông tin, nên rất phiền phức
- Nên deal giá trước khi hỏi thông tin hay hỏi trước rồi deal giá sau?
Bác mượn chủ nhà giấy chủ quyền rồi đi photo. Cầm bản phô lên UBND Quận, hỏi thông tin quy hoạch thì sẽ được chỉ đến chỗ của anh đầy tớ nhưn dưn đang ngồi, nói là đăng ký xin thông tin quy hoạch theo cái giấy chủ quyền này, rồi tic vào những ô cần hỏi, xong ra đóng tiền phí, khoảng 3 ngày sau cầm biên lai lên lấy văn bản trả lời có đóng dấu tròn của UBND. Cũng có quận đưa ra 2 phương án là mình muốn được trả lời bằng miệng hay bằng văn bản. Văn bản thì sau 3 ngày, trả lời miệng thì trả lời tại chỗ....

Hạng D
17/10/13
1.437
12.036
113
Bác mượn chủ nhà giấy chủ quyền rồi đi photo. Cầm bản phô lên UBND Quận, hỏi thông tin quy hoạch thì sẽ được chỉ đến chỗ của anh đầy tớ nhưn dưn đang ngồi, nói là đăng ký xin thông tin quy hoạch theo cái giấy chủ quyền này, rồi tic vào những ô cần hỏi, xong ra đóng tiền phí, khoảng 3 ngày sau cầm biên lai lên lấy văn bản trả lời có đóng dấu tròn của UBND. Cũng có quận đưa ra 2 phương án là mình muốn được trả lời bằng miệng hay bằng văn bản. Văn bản thì sau 3 ngày, trả lời miệng thì trả lời tại chỗ....
Cám ơn Bác vậy thì hay quá. E sợ lên hỏi, nó chửi rồi đuổi về, éo trả lời chứ

Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Chửi đập phát vào mồm
Bên Bình Thạnh nó bắt chủ nhà lên mới chịu cung cấp thông tin tranh chấp bác à. Xách bản photo lên thì chỉ cung cấp thông tin quy hoạch

sổ hồng trước 2007 thì phải hỏi. sổ hồng sau 2009 thì khỏi, bao nhiêu thông tin thể hiện hết trên sổ hồng rồi, nếu hỏi thì chỉ hỏi sổ hồng đểu hay không thôi.

có khi nào sổ hồng cấp 2009, đến 2011 có quy hoạch mới làm con đường hay công viên cây xanh ko bác?

Status
Không mở trả lời sau này.