Tập Lái
23/8/07
1
0
0
www.otosaigon.com
RE: có nên mua camry liên doanh

Cách đây vài hôm mình có đi coi và chạy thử xe Cam LE 2.4 lẩn 3.5 ,xe chạy ngon quá ! giá bây giờ quá tốt , chịu khó đặt hàng bằng đường biển về chậm hơn 1 chút nhưng giảm được chi phí.

Theo mình thì các bác cứ đặt LE đi, về rồi thay ghế da, ốp gổ , kính gập điện, đẹp không chê được. Không cần đặt XLE đâu, chỉ bỏ 1 ít option cân bằng VSC là tuyệt. Nếu bỏ luôn monoof, lựa chọn kiểu LE này, khi về lên đồ xong, giá 2.4 không cao hon xe VN là bao nhiêu, còn 3.5 thậm chí rẻ hơn VN nữa.

Ai có cùng quan điểm như mình thì hu 1tiếng, khi đi coi mình rủ đi cùng.

Có 1 điều duy nhất mình do dự là, thấy xe VN chiếc nào cũng có VSC, mình cũng muốn đặt xe nhập option VSC luôn cho bằng chị bằng em, nhưng khi vào diễn đàn của tụi Mỹ ở Emund, mình thấy tụi nó cứ hỏi nhau làm thế nào để tắt đi chức năng này. Muốn tắt VSC cho Cam ,không có nút bấm như hảng xe khác, tụi nó phải tắt máy , mở máy, đạp phanh, nhả phanh, cài P, mở P ( parking ) lia lịa cực quá mới tắt được. Vì dường như có VSC ,tuy nó an toàn, nhưng nó kìm xe lại không bốc hay sao ấy. Thật chẳng biết nên như thế nào?

Nếu a/e ta không cần VSc thì bớt được 1 mớ tiền nữa, phải không?

Hạng B1
18/4/07
68
0
0

Cụ tính chính xác xem Camry 2.4 hàng nhập về đến VN tất cả giá là bao nhiêu đi cụ.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: HoangSon123

Cách đây vài hôm mình có đi coi và chạy thử xe Cam LE 2.4 lẩn 3.5 ,xe chạy ngon quá ! giá bây giờ quá tốt , chịu khó đặt hàng bằng đường biển về chậm hơn 1 chút nhưng giảm được chi phí.

Theo mình thì các bác cứ đặt LE đi, về rồi thay ghế da, ốp gổ , kính gập điện, đẹp không chê được. Không cần đặt XLE đâu, chỉ bỏ 1 ít option cân bằng VSC là tuyệt. Nếu bỏ luôn monoof, lựa chọn kiểu LE này, khi về lên đồ xong, giá 2.4 không cao hon xe VN là bao nhiêu, còn 3.5 thậm chí rẻ hơn VN nữa.

Ai có cùng quan điểm như mình thì hu 1tiếng, khi đi coi mình rủ đi cùng.

Có 1 điều duy nhất mình do dự là, thấy xe VN chiếc nào cũng có VSC, mình cũng muốn đặt xe nhập option VSC luôn cho bằng chị bằng em, nhưng khi vào diễn đàn của tụi Mỹ ở Emund, mình thấy tụi nó cứ hỏi nhau làm thế nào để tắt đi chức năng này. Muốn tắt VSC cho Cam ,không có nút bấm như hảng xe khác, tụi nó phải tắt máy , mở máy, đạp phanh, nhả phanh, cài P, mở P ( parking ) lia lịa cực quá mới tắt được. Vì dường như có VSC ,tuy nó an toàn, nhưng nó kìm xe lại không bốc hay sao ấy. Thật chẳng biết nên như thế nào?

Nếu a/e ta không cần VSc thì bớt được 1 mớ tiền nữa, phải không?

à, em lại hiểu thế này.tụi bên kia chắc muốn chạy drift nên mới muốn cắt VSC đi đó mà ;) , có phải ko các bác???

Tập Lái
31/8/07
4
0
0
www.otosaigon.com

Chạy drift là sao bác Kanz_min?

Không biết bác nào đã sử dụng CAMR LD rồi thì cho biết tính năng VSC nó tác dụng thực sự như thế nào? Cảm giác tình năng này ra sao ?

Dường như CAMRY LD không có hệ thống đo áp suất lớp xe thì phải? CAMRY nhập model nào cũng có.

Tôi vừa đi ngang qua đường NG.TH.M.Khai ( gần ngã 6 : MTMK , L.T.Tổ..) chổ bán xe Morning, Kia .. thấy có 01 em LE nhập màu bạc đẹp tuyệt , vội quá nên không ghế hỏi giá bao nhiêu nhỉ? Bác nào biết gía hôm nay không?

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Mỗi xe có những ưu nhược điểm riêng. Giá cả vì thế cũng khác nhau. Xe nhập khẩu được cái chất lượng khỏi chê (đặc biệt là xe xuất Mỹ). Đồ chơi hơi ít, dáng thì trông SEXY hơn xe LD. Khung gầm, vỏ xe ngon hơn.

Không tính tới giá tiền thì xe nhập cũng đáng để cân nhắc!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

@ Tomhawk: drift là chạy trượt xe đó bác, bác để ý trong các film xe nào chạy drift thì đầu xe như là tâm,còn đuôi xe vẽ 1 vòng ý ^_^ bác chưa xem Tokyo Drift ạ? ^_^
cái VSC nó khiến cho xe vào cua an toàn lắm, cảm giác xe ko bị nghiêng, chòng chành chông chênh ^_^, đầm,êm, ngọt
cái kiểm tra áp suất lốp là option mà bác, bác ra đại lý của Toyota mua cũng đc mà, đâu hình như hơn 5tr/bộ-4 bánh thì phải ^_^.nhà em ngay cạnh cửa hàng vá xăm lốp oto, ngày nào em cũng cho check nên khỏi cần mua ^_^ (nói thế thôi chứ đợt tới đi làm thêm kiếm tiền cũng phải xắm cho vợ 2 bộ này :-D )

Tập Lái
31/8/07
4
0
0
www.otosaigon.com

Cám ơn bác Kanz_min, bác rành về xe quá nhỉ!

Cả hội trong web oto saigon đã sinh hoạt lâu năm rồi hả, mình mới lướt qua album xem các bác đi chơi chung với nhau những lần sinh nhật trong hội. Vui quá! Vậy mà tới giờ này mình mới biết forum này, thật tiếc!

Ngày xưa, mình đi rất nhiều loại xe, có những chiếc xe vì là hàng nhập nên chẵng giống ai, có muốn hỏi hay thắc mắc cũng không biết tâm sự cùng ai.

Một lần nữa, cám ơn Kanz_min và các bác nha.

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Túm lại là ko nên mua LD các bác nhỉ? Nhìn xe nhập quen thấy LD đèn hậu nó cứ tủn mủn thế nào ấy. (Đèn LD phẳng lỳ còn xe nhập lồi hẳn ra nhìn phê hơn nhiều)
Hoặc bác nào mua rồi thử thay đèn hậu xem có khả thi ko? :D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: Nelhn

Túm lại là ko nên mua LD các bác nhỉ? Nhìn xe nhập quen thấy LD đèn hậu nó cứ tủn mủn thế nào ấy. (Đèn LD phẳng lỳ còn xe nhập lồi hẳn ra nhìn phê hơn nhiều)
Hoặc bác nào mua rồi thử thay đèn hậu xem có khả thi ko? :D

:D thay làm sao đc bác,đèn Cam nhập kích thước khác và nhỏ hơn ^_^

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Em thấy thế này : đèn hậu xe LD đẹp hơn của xe nhập, nhưng đầu xe nhập và giàn đền trước thì xe nhập đẹp hơn nhiều. Chung quy lại em thấy xe nhập vẫn đẹp hơn nếu nhìn từ bên ngoài.