Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37
hôm nay em lang thang trên trang web http://autos.yahoo.com/toyota_camry thi thấy xe camry giá bên đó rất rẻ, với chiếc camry 2.4at đời 2008 tính luôn các loại thuế thì giá của em nó xấp xỉ 51kusd. trong khi đó xe cảmy2007 2.4g liên doanh giá cũng nhiêu đó mà chất lượng thì thua xa. và chưa kể đến cách làm ăn thấy ghét của tụi sale nữa. vậy tại sao chúng ta lại đâm đầu vào cảmy liên doanh mà ko chơi xe nhập cho nó bảo đảm nhỉ.
ps với nhiều bác ở đây em chỉ đáng tuổi con cháu, nên các bác đừng nặng lời với CHÁU quá nha

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net
RE: có nên mua camry liên doanh

Bác xem lại đi
Bây giò giảm thuế nhưng vẫn cao hơn, Bác phải tính chi phí vận chuyển VAT, lãi định mức nhà nhập khẩu nữa, thuế tại nước sở tại nữa
Nhưng bây giừo chênh nhau ko nhiêu khoảng 6k thôi, Tôi ủng hộ ý kiến chơi xe nhập hay hơn nhiều
Tôi luôn bài xích bọn liên doanh otô

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@Khangpham: sau khi C200new của Mer báo giá thì trên OS có vài bạn báo giá cho Cam 2.4 nhập LE rẽ nhất là 55k . Bây giờ bác muốn "đâm đầu" vào xe LD cũng kh được vì đâu còn hàng . Bác cũng chỉ còn 1 lựa chọn duy nhất là chơi xe nhập! . Bài về Cam cũng nhiều lắm , bác tìm đọc lại nhé .

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

nói chung tùy người thôi
hồi trước, em cũng thích xe nhập vì nhìn thời trang hơn hẳn rất phù hợp với giới trẻ nên em(23 tuổi) lúc đó ko thích cam LD 1 tẹo nào
thế rồi mọi việc thay đổi khi mẹ em hứa tặng em xe. ban đầu em chọn Civic vì giá hợp lý mà thể thao, nhưng khi đi thử ko thích... em qua Toyota thì tự dưng chết mê em Cam vì nó có màu Nâu quá đẹp, hơn nữa nối thất và trang thiết bị hơn hẳn Cam nhập cùng hạng(xe nhập 2.4 thì là ghế nỉ,...) hơn nữa giá cũng đắt hơn vài $k... đặc biệt là còn tùy thuộc vào bảo hành bác ạ. em lấy xe của Toyota hoàn kiếm thấy dịch vụ ok lắm... xe nhập thì ko đc bảo hành chính hãng, rất phiền toái.
nhưng cũng phải công nhận là do chính sách bảo hộ nên bọn Toyota VN nói riêng cũng như các hãng xe LD VN nói chung rất đc thể chèn ép khách hạng-thượng đế của họ.
cá nhân em thấy với giá 50,6K là hợp lý với 1 chiếc 2.4G. em đi chưa có điểm gì đáng phàn nàn. mặc dù vỏ mỏng hơn Cam nhập nhưng em đi thấy êm ái lắm... tăng tốc khá ổn... xe chắc, ko gian cabin rất thoải mái...
có thể nhiều bác đi xe xịn quen rồi nên khi ngồi Cam 2007 LD thấy ko khoái, cũng đúng... nói chung, mua xe thì cứ dựa vào cảm nhận của mình, bác adco nhỉ,??? mỗi người mỗi mắt...

Hạng C
15/12/06
632
0
0

Trích đoạn: kanz_min

nói chung tùy người thôi
hồi trước, em cũng thích xe nhập vì nhìn thời trang hơn hẳn rất phù hợp với giới trẻ nên em(23 tuổi) lúc đó ko thích cam LD 1 tẹo nào
thế rồi mọi việc thay đổi khi mẹ em hứa tặng em xe. ban đầu em chọn Civic vì giá hợp lý mà thể thao, nhưng khi đi thử ko thích... em qua Toyota thì tự dưng chết mê em Cam vì nó có màu Nâu quá đẹp, hơn nữa nối thất và trang thiết bị hơn hẳn Cam nhập cùng hạng(xe nhập 2.4 thì là ghế nỉ,...) hơn nữa giá cũng đắt hơn vài $k... đặc biệt là còn tùy thuộc vào bảo hành bác ạ. em lấy xe của Toyota hoàn kiếm thấy dịch vụ ok lắm... xe nhập thì ko đc bảo hành chính hãng, rất phiền toái.
nhưng cũng phải công nhận là do chính sách bảo hộ nên bọn Toyota VN nói riêng cũng như các hãng xe LD VN nói chung rất đc thể chèn ép khách hạng-thượng đế của họ.
cá nhân em thấy với giá 50,6K là hợp lý với 1 chiếc 2.4G. em đi chưa có điểm gì đáng phàn nàn. mặc dù vỏ mỏng hơn Cam nhập nhưng em đi thấy êm ái lắm... tăng tốc khá ổn... xe chắc, ko gian cabin rất thoải mái...
có thể nhiều bác đi xe xịn quen rồi nên khi ngồi Cam 2007 LD thấy ko khoái, cũng đúng... nói chung, mua xe thì cứ dựa vào cảm nhận của mình, bác adco nhỉ,??? mỗi người mỗi mắt...

Em tưởng hồi đó bác được thưởng nhưng không thích và lên OS dao bán lại suất rồi mà ?? ..

:(:(

đúng là chả biết thế nào mà lần...

:D:D

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Em sợ bác lại hỏi "có mua được Camry liên doanh không" ấy chứ.....hàng hơi bị hiếm đó bác ạ. có tiền chưa chắc đã có ngay hàng cho bác

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: thanhld

Em tưởng hồi đó bác được thưởng nhưng không thích và lên OS dao bán lại suất rồi mà ?? ..

:(:(

đúng là chả biết thế nào mà lần...

:D:D

đúng là hồi đấy, ko đc học bổng, mama dọa cắt suất, nhưng cuối cùng vẫn lấy bác ạ ^_^ số em nó hên ^_^

Hạng B1
30/5/07
63
0
6

Nếu mấy bác đi theo đường biển, thì tầm khoảng 1K/1 container (1 xe), thu61 thì bên kia khi xuất hoá đơn nó đã tính rồi bác ạ, nó không tính chồng thêm nữa đâu
Trích đoạn: hoainam1510

Bác xem lại đi
Bây giò giảm thuế nhưng vẫn cao hơn, Bác phải tính chi phí vận chuyển VAT, lãi định mức nhà nhập khẩu nữa, thuế tại nước sở tại nữa
Nhưng bây giừo chênh nhau ko nhiêu khoảng 6k thôi, Tôi ủng hộ ý kiến chơi xe nhập hay hơn nhiều
Tôi luôn bài xích bọn liên doanh otô

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Avalon đẳng cấp hơn Cam chứ bác,chỉ có điều model được đổi trước nên đầu ko đẹp bằng em Cam .
Trích đoạn: anh_hung_co_don

em thấy Camry LD thì phải so với Avalon mới đúng phải ko các bác? [8|]