Hạng B2
15/7/14
108
146
43
Có bạn sale cứ mồi mình mua đất dạng này các bác ạ, có nên mua không ?
1. Dạng đất lớn phân lô tách thửa, đang trong giai đoạn phân lô tách thửa, làm hạ tầng đường, điện, nước, phối hợp với bên tài nguyên môi trường gì gì đó, ok hết họ mới cấp sổ.
2. Ý 2 là đất được ngân hàng bảo lãnh, hỗ trợ gì đó, mà em nghe là kiểu này 1 là chủ đầu tư đang cầm cắm cả lô đất cho ngân hàng, 2 là dạng phải vay tiền của ngân hàng để mua thì nó mới bảo lãnh cho.
3. Cuối cùng sale hướng là 3 đến 6 tháng là giao sổ, thanh toán thì làm hợp đồng thanh toán 40%, xong hạ tầng thanh toán tiếp 40%, có sổ thì trả nốt 20% còn lại.
Nhờ các bác tư vấn giúp.

Hạng B2
13/7/10
221
794
123
HCM
Vụ chờ sổ 6-9 tháng căng hè , e cứ có bìa hồng thì xuống lúa, giá thị trường cũng được, tối ngủ ngon , còn chờ thì mông lung lắm, mất thời gian .

Tập Lái
21/8/18
0
3
43
Chủ yếu bác phải thẩm định khả năng của CĐT nhé. Bác mua đất ở đâu vậy?
1. Cái quan trọng nhất của dự án là xin lên thổ cư . sau đó làm hạ tầng. CĐT tuân thủ theo quyết định 60 thì ok ra sổ đc thôi. Mà cần phải có cam kết ra sổ bác nhé!! Ví dụ cam kết 6 tháng có sổ nếu ko sẽ bị phạt bn % đó. Còn ko có thì đừng mua.
2. Chứ cái việc ngân hàng bảo lãnh vay là ko có. Thực chất là ngân hàng liên kết vs CĐT hỗ trợ vay. Trc khi có sổ ngân hàng sẽ thẩm định khách hàng đủ điều kiện vay hay không. Lúc đó ra cái thông báo cho vay. Sau đó khi nào ra sổ. Ngân hàng mới giải ngân. Nghĩa là vẫn chưa chắc chắn ra sổ đúng hạn.
Còn việc bảo lãnh vay theo em chỉ là chiêu PR của các bạn sale thôi

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
3/8/18
47
21
8
35
Mọi thứ phụ thuộc ở khả năng của chủ đầu tư và pháp lý lô đất chứ ngân hàng nào mà bảo lãnh hả bác.

Hạng D
13/4/16
1.901
3.065
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
Chủ yếu bác phải thẩm định khả năng của CĐT nhé. Bác mua đất ở đâu vậy?
1. Cái quan trọng nhất của dự án là xin lên thổ cư . sau đó làm hạ tầng. CĐT tuân thủ theo quyết định 60 thì ok ra sổ đc thôi. Mà cần phải có cam kết ra sổ bác nhé!! Ví dụ cam kết 6 tháng có sổ nếu ko sẽ bị phạt bn % đó. Còn ko có thì đừng mua.
2. Chứ cái việc ngân hàng bảo lãnh vay là ko có. Thực chất là ngân hàng liên kết vs CĐT hỗ trợ vay. Trc khi có sổ ngân hàng sẽ thẩm định khách hàng đủ điều kiện vay hay không. Lúc đó ra cái thông báo cho vay. Sau đó khi nào ra sổ. Ngân hàng mới giải ngân. Nghĩa là vẫn chưa chắc chắn ra sổ đúng hạn.
Còn việc bảo lãnh vay theo em chỉ là chiêu PR của các bạn sale thôi
Bác đang nói là dự án nào và chủ đầu là ai?

Hạng D
13/4/16
1.901
3.065
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
Có bạn sale cứ mồi mình mua đất dạng này các bác ạ, có nên mua không ?
1. Dạng đất lớn phân lô tách thửa, đang trong giai đoạn phân lô tách thửa, làm hạ tầng đường, điện, nước, phối hợp với bên tài nguyên môi trường gì gì đó, ok hết họ mới cấp sổ.
2. Ý 2 là đất được ngân hàng bảo lãnh, hỗ trợ gì đó, mà em nghe là kiểu này 1 là chủ đầu tư đang cầm cắm cả lô đất cho ngân hàng, 2 là dạng phải vay tiền của ngân hàng để mua thì nó mới bảo lãnh cho.
3. Cuối cùng sale hướng là 3 đến 6 tháng là giao sổ, thanh toán thì làm hợp đồng thanh toán 40%, xong hạ tầng thanh toán tiếp 40%, có sổ thì trả nốt 20% còn lại.
Nhờ các bác tư vấn giúp.
Mua đất chờ sổ coi chừng chủ đầu tư bán đất đã được nhà nước quy hoạch công viên cây xanh là chờ cả đời luôn