Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
xe dùng để chạy test mà chạy tận 50k km thì xe cũ rồi còn gì (~40k km là đã làm bảo trì lớn 1 lần); coi như đã chạy ~2-5 năm (nhiều gia đình chạy chắc tầm 10-15k km/năm)...
giá đó mà mua thì :eek::rolleyes:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/4/19
1.664
3.297
118
38
So Fadil với Vios :D nghĩ sao đòi so với con xe ko phải tự nhiên nó bán số 1 ở VN bao nhiêu năm :D Vios á, nó:
  • Đẹp gấp nhiều lần Fadil
  • Bền bỉ, chả hỏng hóc bao h (hoặc nói nó ko có gì để hỏng cũng được) :D
  • Giữ giá, thanh khoản cao
  • Sedan hạng B đảm bảo khả năng bám đường hơn hẳn con xe hạng A đuôi cụp

Tập Lái
22/12/17
5
4
3
34
Xe 5 vạn thì em nghĩ nên down giá xuống (khoảng cỡ giá bộ lốp) vì chạy test nên sẽ mòn nhiều hơn (kinh nghiệm của em đi thử là em cứ chỗ nào đường xấu nhất, đá nhiều nhất em lao vào, đạp lút ga, đạp lút phanh để thử), có khi sắp phải thay rồi. Còn máy móc thì khỏi bàn cãi, êm đằm ổn định, chỉ ngại cái mốc 6 vạn sắp tới, chi phí hơi cao đấy.
Nếu em là bác thì em sẽ lấy bản plus mới thay vì mua Full cũ vì với phần 2 túi với 6 túi, sẽ không khác biệt nhau nhiều do xe nhỏ, lại chủ yếu chạy thành phố (hạng A) 2 túi đc rồi, sau này lên xe to rộng, hay đi ngoài đường lộ lớn nhiều thì ngâm cứu 6 túi sau. Giờ thì cứ thắt đủ belt là ok rồi. Về tài chính, nếu bác ko đủ thì có thể vay bank phần còn lại, dù sao giờ cũng đang có hỗ trợ lãi suất, mua mới hiện vẫn đang là better option

4/3/19
499
281
66
28
Nghĩ gì khi đi so với vios
So với i10, morning và wigo được chưa
Bác đang đi hãng xe gì vậy, có khác xe tau ko
Ảo thôi đừng ảo quá
Bác đem xe fadil của bác ra đây
Thg e chạy dịch vụ vios mt e 2018
Cho 10 ngừoi chạy, ai khen xe bác đi ngon hơn với tỷ lệ cao hơn mất xe chơi ko
Morning với i10 hay Wigo ko so được đâu =]] nhất là với Wigo, mình thì đi Vitara 2016, người thân chạy Morning, Vios còn Wigo xấu quá cả thành phố chắc được dăm con.

4/3/19
499
281
66
28
Để Anh chơi với chú. Con Vios là ngang con Cam hay Corolla nhỉ? Con nào cũng được. Chạy ko cần thử từ từ cứ đóng 150km/h drift 360 xem con nào lật. Anh ko tin con Vios sedan drift thua con Tiny Cuv Fadil gì đó.
Sao lại Cam hay Corolla nhỉ? Vios là Yaris mà hình như Yaris sedan bên kia không còn nữa nhỉ. Còn nếu so giá thì con Vios ngang con Cam đấy

4/3/19
499
281
66
28
So Fadil với Vios :D nghĩ sao đòi so với con xe ko phải tự nhiên nó bán số 1 ở VN bao nhiêu năm :D Vios á, nó:
  • Đẹp gấp nhiều lần Fadil
  • Bền bỉ, chả hỏng hóc bao h (hoặc nói nó ko có gì để hỏng cũng được) :D
  • Giữ giá, thanh khoản cao
  • Sedan hạng B đảm bảo khả năng bám đường hơn hẳn con xe hạng A đuôi cụp
Doanh số Vios thì bao nhiêu là thuộc về taxi rồi? i10, Accent cũng thế, chả phải tự dưng mua Vios cũ lại dễ dính taxi hoàn lương đâu