Thảo Luận Có nên mua Kia Cerato

Hạng D
16/7/13
1.304
14.494
113
Ngoại thất: Elantra nhỉnh hơn.
Nội thất: Cerato nhỉnh hơn.
An toàn: như nhau (ABS, EBD, BA, VSC, HA, airbag)
Tiện ích: những cái cơ bản như nhau, nhưng Elantra hơn TPMS, loại đèn lái.
Khung gầm: như nhau (cùng từ Hyundai)
Phụ kiện: (theo em nghĩ) tỷ lệ nội địa hoá cũng như xuất xứ Cerato nhiều hơn nên rẻ hơn vài chục.

Em nói riêng: nếu đã được cấp xe riêng dòng C thì bác nên dành dụm thêm tý nữa lên dòng D hoặc SUV, CUV luôn cho tiện và sang.
Hình như Elantra là nhập..còn Cerato do anh Hải ráp...nếu đúng thế..thì khung gầm Cerato khong có cửa so với elantra nhé

Hạng B1
14/8/15
53
737
83
36
E đang đi cer 1.6 at
Thấy tạm được.
Ồn thì giải quyết trong 1 nốt nhạc là sẽ êm từ = hoặc hơn tất cả các dòng xe C khác chứ ko có khác biệt gì nữa. ( trừ xe sang).

Giải quyết độ ồn thế nào vậy anh ? Em đang đi cer 2.0 mà khi đi đường nhám tiếng vọng từ gầm lên ghê quá

Thanks anh

• Like
Reactions: hoadat
Em xin phép ké chủ thớt xíu ạ. Chả là nhà em đang được cty cấp cho 1 con cerato 2.0 chạy hàng ngày và thấy rất ổn (vì nhà em vẫn 2 bánh nên rõ ràng là rất ổn). Đến nay thì nhà em cần có 1 cái xe riêng phục vụ nhu cầu gia đình. Em với vợ e cho vô chung kết 1 trong 2 em Cerato và elantra 2.0. Em chưa được mó vô con gái nhà hyundai lần nào. Đọc báo thì thấy trang bị 2 e gần như nhau. Em rất tha thiết mong các bác có kinh nghiêm giúp em 1 tý về kinh nghiệm là: có đáng bỏ thêm vài chục triệu để cưới e elantra thay vì em cerato không ạ? Em cảm ơn các bác trước.
Elantra hay Cerato em đều đi rồi vì em lad sale cho KIA
Nói Công tâm thì con Elantra cách âm tốt hơn con Cerato nhưng em chưa biết nhiều hay ít, em chỉ cảm nhận thôi , về nội thất hay ngoại thất thì có thể nói là Anh em với nhau
Nếu bán mua Cerato em có thể hổ trợ bác test xe trước khi quyết định
Bùi văn Thu( 0932608520)

Hạng C
6/6/16
654
873
93
Hình như Elantra là nhập..còn Cerato do anh Hải ráp...nếu đúng thế..thì khung gầm Cerato khong có cửa so với elantra nhé

Đúng từ tháng 07/2016 trở về trước. Từ tháng 08/2016 thì Elantra đã được anh Công nhập linh kiện về ráp rồi. Và Elantra nhập chính là bản Avante quốc tế, còn Avante ở mình thì em ko rành.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: AndyNg
Hạng C
6/6/16
654
873
93
Giải quyết độ ồn thế nào vậy anh ? Em đang đi cer 2.0 mà khi đi đường nhám tiếng vọng từ gầm lên ghê quá

Thanks anh

Riết quen bác ơi... Mâm to lốp mỏng thì đành chịu.
Còn nếu muốn bác gắn thêm ron, phun thêm cao su non hốc bánh.

• Like
Reactions: hoadat
Hạng C
6/6/16
654
873
93
Nếu tiền đó mua Elantra thì e sẽ mua Mazda 3 1.5 4 túi khí.

Elantra, Cerato 6 túi khí nhé bác. Mazda3 1.5 mặc dù bên ngoài đẹp, hệ thống giải trí ngon nhưng thiết kế bên trong ko đẹp, dàn nhựa xấu, vô lăng đèn hậu nhìn thô, trần ghế sau thấp.

Hạng B2
13/1/15
136
12.727
93
33
Dù gì xe Nhật vẫn ngon hơn xe Hàn. Chưa nói ngồi xe Nhật cảm giác vẫn được tôn trọng hơn