Hạng B2
25/8/13
175
113
43
-- Hiện tại KIA FORTE 2013 của a hải đang giảm giá trong tháng 8/2013 ( tháng 7 âm lịch cô hồn này) 40 triệu và tặng rất nhìu thứ .
-- Mình đang băn khoăn vì gia đình mún bản EX MTH . Nhưng hôm nay mới biết lại ra 1 em FORTE S ( thay mâm,DVD 8in,lướt gió, có thêm 2 màu mới)
-- Sang năm 2014 lại ra em K3 cực đẹp .
Nên giờ suy xét kỹ lại , không biết nên chờ đợi bản FORTE S có giá tốt (vì cái mâm mới đẹp lắm) hoặc sang năm để lấy luôn K3 . hay thời điểm giá bây giờ là đã good ùi ?
Mong bác nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến ?

Hạng D
17/8/09
3.328
29.497
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Chào bác !
Theo như ý của bác thì em chưa hiểu lắm....thứ nhất nếu bác ( có lúa dư giã về tà chánh và thích mẫu K3) thì bác đợi K3 ra để mua và bác khỏi lăn tăn gì nữa
. Còn bác muốn Forte thì mắc gì bác không thêm 40chai nữa mà lên con SX MT hơn là đi con EX MTH thiếu option
, còn mấy cái quà tặng hãng cho là tầm phèo
....em chỉ thấy có cái kiếng cách nhiệt là ok
. nhưng giá trị quà tặng lên tới 40tr
, bác thử hỏi là nếu không gắn đồ thì giảm cho bác 40tr nữa coi sale hay showroom có dám không????????? lấy 40tr ra chợ trời tha hồ mà lên đồ chơi cho em nó.

- Còn Forte S thì chẵng qua là thêm đồ chơi vô để bán hết hàng để TH tung ra thị trường mẫu xe mới thôi. Nhưng nó cũng vẫn là Forte thôi bác ạ
.

Hạng B2
25/8/13
175
113
43
phatbinhduong nói:
Chào bác !
Theo như ý của bác thì em chưa hiểu lắm....thứ nhất nếu bác ( có lúa dư giã về tà chánh và thích mẫu K3) thì bác đợi K3 ra để mua và bác khỏi lăn tăn gì nữa
. Còn bác muốn Forte thì mắc gì bác không thêm 40chai nữa mà lên con SX MT hơn là đi con EX MTH thiếu option
, bác thử hỏi là nếu không gắn đồ thì giảm cho bác 40tr nữa coi sale hay showroom có dám không????????? lấy 40tr ra chợ trời tha hồ mà lên đồ chơi cho em nó.

- Còn Forte S thì chẵng qua là thêm đồ chơi vô để bán hết hàng để TH tung ra thị trường mẫu xe mới thôi. Nhưng nó cũng vẫn là Forte thôi bác ạ
.
cám ơn bác . vì mình thấy options EX như vậy là hợp với mình ùi , mình ko cần cửa sổ trời v..v làm gì :D .nó đang giảm 40trieu tiền mặt và tặng thêm 1 nùi options luôn chứ ko phải nùi options đó trị giá 40tr .
mình thích kiểu của K3 hơn , nhưng ko biết bao giờ nó ra và giá như thế nào . đáng để đợi không hay là mua em này để dc rẻ do đang giảm giá ? nên mình băn khoăn ở khoảng đó á

Hạng D
17/8/09
3.328
29.497
113
Em nói bác như thế này nhé, bây giờ bác không thấy khác mấy giữa dòng EX và SX như khi mua về rồi em chắc bác sẽ tiếc cho xem, và nhiều khi bác sẽ tiếc là sao không thêm 40chai nữa để mua luôn con SX, giống như em đây, lúc trước em cũng chỉ nghĩ là SXMT là vừa ý em ròi, nhưng bây giờ em nghĩ sao hông thêm vài chục nữa để có ( khởi động bằng nút, lẫy chuyển số trên vô lăng, số tự động.....).Đó là cảm nhận của em, em chúc bác mau chọn cho mình 1 em để phục vụ cho bác và gia đình.

Hạng B1
9/5/13
89
0
0
40
Em thấy chạy số sàn cũng hay chứ mấy bác, nếu mình chạy thành thạo thì cũng ko mỏi lắm khi chạy trong tp, chỉ sợ lúc kẹt xe thoai

Hạng B2
25/8/13
175
113
43
phatbinhduong nói:
Chào bác !

.

bác ơi , bác inbox cho mình sdt được không , vì lần đầu mua xe , nên muốn được bác chỉ giúp mình đôi điều . mà trao đổi wa cái này không hết ^^

Hạng D
17/8/09
3.328
29.497
113
khoaremy nói:
phatbinhduong nói:
Chào bác !
, bác thử hỏi là nếu không gắn đồ thì giảm cho bác 40tr nữa coi sale hay showroom có dám không????????? lấy 40tr ra chợ tzời tha hồ mà lên đồ chơi cho em nó.

.

bác ơi , bác inbox cho mình sdt được không , vì lần đầu mua xe , nên muốn được bác chỉ giúp mình đôi điều . mà trao đổi wa cái này không hết ^^
Bác muốn hỏi gì thì cứ Pm vô hộp thư của em, em sẽ trả lời bác, Số cầm chưng em nè 0918.166 không ba ba.

Hạng D
Chắc là bán hết model cũ ( clear stock) sau đó về K3 mới luôn. Theo mình nên đợi K3 về rồi quyết định ( vì nếu hàng Forte S còn thì vẫn tiếp tục promotion- nhiều khi còn hơn 40 tr nữa)

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Thời điểm này thì rước K3 về luôn cho nó máo chứ Forte gì nữa bác...