Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Có nên mua xe Magnus Diamođ?

Đúng là nhìn Magnus rất khệnh, không giống ai, như là cáo mượn oai hùm vậy .Không phải vô cớ mà Toy phải sinh ra Lexus, Honda có Acura hay Nissan có Ìninity ...đấy mới đúng là hùm thật . Mổi người một ý thích khác nhau, nhưng với em, không chơi được hùm thì chơi cáo, chứ không chơi kiểu cáo mượn oai hùm ...:D

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam

Theo em Magnus dáng đẹp và là dòng cao cấp của GM-Daewoo ở VN, trang bị cũng rất tốt, trong khi Camry đời mới thì vỏ quá to so với xe, cứ như kiểu Camry GLi ngày xưa lại hay, trông nó hài hòa hơn. Mà các bác đủ tiền mua Magnus thì lo gì chuyện xăng xe nhỉ. Em tuy còn trẻ tuổi, chưa tới đầu 3 nhưng nếu em có đủ điều kiện em vẫn chọn Magnus thay vì M3, nếu là M6 thì chuyện nó lại khác :D.

@ bác hoatran, mienhinh : hai bác hạ hỏa, anh em đoàn kết cái nhỉ.

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Nếu bác chưa có gia đình thì chạy M3 cho trẻ trung, cho sporty (còn đi cua gái...hì hì là em ví dụ thế :D ), còn nếu mua xe để phục vụ gia đình vợ con thì nên chọn Mugnus. Xe này rộng rãi, tiện nghi, phục vụ tốt cho gia đình. M3 đi đường dài người cao >1.7m ngồi phiá sau dễ mỏi chân, không thoải mái lắm. Mua xe nên xác định rõ mục đích sử dụng và "ngân sách" cho phép, còn thiên hạn nói gì thì đọc cho vui thui, kệ mịa nó.:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Tùy mỗi người một ý thích mà, nếu là tôi, 32 tuối, độc thân, M3 không phải suy nghĩ ...còn nếu đi làm ăn, Camry chạy lướt ....chơi với Daewoo, tối đa là Lac, còn nếu nhiều tiền hơn Lac, không chơi với Daewoo ....đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi ...:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: hungpetechim

Nếu bác chưa có gia đình thì chạy M3 cho trẻ trung, cho sporty (còn đi cua gái...hì hì là em ví dụ thế :D ), còn nếu mua xe để phục vụ gia đình vợ con thì nên chọn Mugnus. Xe này rộng rãi, tiện nghi, phục vụ tốt cho gia đình. M3 đi đường dài người cao >1.7m ngồi phiá sau dễ mỏi chân, không thoải mái lắm. Mua xe nên xác định rõ mục đích sử dụng và "ngân sách" cho phép, còn thiên hạn nói gì thì đọc cho vui thui, kệ mịa nó.:D
Bác nhẹ nhàng chút, có nhiều AE nhiều tuổi trên 4R ...:D

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Em nói thiên hạ ở đây là những người "tư vấn" nhưng không mang tính chất xây dựng, tỉ như người ta đang quan tâm đến M3 >< Mugnus thì nên tuu vấn tập trung vào 02 anh này thui . Tư vấn lung tung gây lóa cho người hỏi giống như bị tung hỏa mù ;)

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Vậy thì chính bác tư vấn không mang tính xây dựng, ví người ta cần tư vấn về M3 và Magnus chứ không phải M3>< Mugnus ...;)

Hạng D
22/2/06
1.297
7.888
113
46
Sài Gòn

Các bác này căng thẳng ở đâu ko biết cứ vác lên OS để giải tỏa:mad::mad::mad: đọc bài các bác chẳng thấy mang tính xây dựng gì cả :mad:

Con Manus nhìn rất đẹp và nội thất sang trọng hơn bất cứ con sedan nào cùng tầm tiền ở VN (iem mới nhìn chứ chưa đi nhé, các bác đừng đá đểu tội nghiệp iem:D). Tuy nhiên theo tâm lý tiêu dùng của dân chơi xe VN thì Manus vẫn là của Kimchi ko số má bằng các nhãn hiệu xe khác (mặc dù iem đọc ở đâu đó, con này được design bởi GM).
Nếu bác ngưỡng mộ nàng Đê-chang-gưm thì cứ múc Manus, xe này rất hợp khi bác đi giao dịch làm ăn.
Nếu bác mua xe để phục vụ nhu cầu tối tối đi vũ trường thì múc Maz3, xe này rất được cave ngưỡng mộ, khi thanh lý cũng đỡ méo mặt hơn.:D

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Không dám khuyên bác nhưng mình thấy Magnus vẫn phê hơn. Bác cứ nghĩ như đi Mer mà trả tiền bằng 1/2 là happy vô cùng