Tập Lái
13/8/14
43
19
8
Chào các bác,

Thắc mắc của em như tiêu đề. Liệu em có nên dử dụng Mobil1 High Mileage 10W-40 cho con xe cỏ (ODO 1.000) của em không?

Theo khuyến cáo của nhà sản xuất thì dòng nhớt này giúp kéo dài tuổi thọ động cơ cho những xe trên 75.000 miles!? Vậy sử dụng nhớt này ngay từ khi xe còn mới cũng sẽ giúp kéo dài tuổi thọ động cơ chứ nhỉ?

Cùng thảo luận vui vẻ nhé các Osers!

Có nên sử dụng nhớt Mobil1 High Mileage 10W-40 cho xe mới?

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Chào các bác,

Thắc mắc của em như tiêu đề. Liệu em có nên dử dụng Mobil1 High Mileage 10W-40 cho con xe cỏ (ODO 1.000) của em không?

Theo khuyến cáo của nhà sản xuất thì dòng nhớt này giúp kéo dài tuổi thọ động cơ cho những xe trên 75.000 miles!? Vậy sử dụng nhớt này ngay từ khi xe còn mới cũng sẽ giúp kéo dài tuổi thọ động cơ chứ nhỉ?

Cùng thảo luận vui vẻ nhé các Osers!

Có nên sử dụng nhớt Mobil1 High Mileage 10W-40 cho xe mới?
Nhớt high mileage toàn xài cho xe cũ đã chạy trên 100k dặm trở lên, ai lại đem xài cho xe mới?
Chủ thớt xài xe mà kiến thức căn bản vậy mà cũng không nắm rõ.Xem catalogue đi theo xe khuyến cáo xài nhớt gì thì xài đúng nhớt như vậy?
Giờ xe mới đa phần xài full synthetic ,xem lại catalogue của xe xem có đúng là xài nhốt tổng hợp không ?

Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Nhớt high mileage toàn xài cho xe cũ đã chạy trên 100k dặm trở lên, ai lại đem xài cho xe mới?
Chủ thớt xài xe mà kiến thức căn bản vậy mà cũng không nắm rõ.Xem catalogue đi theo xe khuyến cáo xài nhớt gì thì xài đúng nhớt như vậy?
Giờ xe mới đa phần xài full synthetic ,xem lại catalogue của xe xem có đúng là xài nhốt tổng hợp không ?
Tư vấn cho người ta sao lạ đời vậy chú ? Không ai xài nhớt high mileage cho xe mới hêt cả
Dầu nhớt cải tới chiều cũng không hết nước.Đúng độ nhớt hợp lý dùng chứ có sao đâu mà suy nghĩ cho mệt đít.Xe bên đây chạy 100k km vẫn mới cáu cạnh chứ có củ đâu.Không tin bác cứ mang tiền về mua thử biết liền .Đâu ai cũng có nhiều kiến thức như bác đâu.
Nhớt trên chẳng phải nhớt Fully Synthentic là gì bác.

Tập Lái
13/8/14
43
19
8
Nhớt trên là Full Synthetic, cấp API gần như cao nhất (SN), thế nên mình mới hỏi anh em chứ.

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
nhớt này là high mileage mà, tức là xe chạy trên 75k miles mới phải dùng. nó nói có công thức đặc biệt gì ấy.

còn xe mới dùng thì chắc k bít có làm hư xe k nữa, nhưng sao phải dùng k đúng thuốc nhỉ?