Hạng B2
22/12/14
230
735
93
Chào các bác,
Tình hình là thế này. Tháng 5/2015 ông anh em lấy Aveo 2014, 1 tháng đầu chạy thì bình thường, sau đó là xe bắt đầu bị trục trặc. Sáng đi làm bình thường, chiều về đề lên xe vẫn nổ máy nhưng không vào số được. Chỉ vào được số 1, nhả côn thì xe rung lên rồi tắt máy. Đề lại vẫn nổ vào số 1, nhả côn vẫn bị, vào số 2, 3, ,4, lùi đều không được. Tình trạng này đến nay 3 lần rồi, cứ đang chạy bình thường, có việc dừng xe tắt máy rồi đề lại là bị. Toàn phải gọi cứu hộ về Hãng. Lần 1, lần 2 Hãng chỉnh sửa nhưng vẫn bị. Lần thứ 3 vừa rồi, nghe mấy anh kỹ thuật nói "cần lừa số" lắp không chính xác. Lần này Hãng đã chỉnh lại rồi nhưng không biết có bị gì nữa không. Đi mà cứ sợ nằm đường kiểu này hồi hộp quá. Mà xe mới chứ có phải xe cũ đâu.
Vậy xin hỏi các Bác tình trạng này là thế nào? Có cần thiết phải thay linh kiện mới không vì nghe Hãng nói nếu thay phải chờ 45ngày nhập về.

Hạng B2
21/7/15
177
173
43
Kiểu này hồi hộp quá bác nhỉ, bên hãng có đồng ý thay miễn phí cho bác không, nếu có thì bác cứ chạy tam chờ hàng về thay cho chắc ăn. Xe mới mà bị vậy thì kiểu gì cũng có khả năng bị lại. Chưa tận hưởng vợ 2 mới mà đã nặng cái đầu. Chia buồn cùng bác.

• Like
Reactions: Prodixetho
Hạng B2
22/12/14
230
735
93
Kiểu này hồi hộp quá bác nhỉ, bên hãng có đồng ý thay miễn phí cho bác không, nếu có thì bác cứ chạy tam chờ hàng về thay cho chắc ăn. Xe mới mà bị vậy thì kiểu gì cũng có khả năng bị lại. Chưa tận hưởng vợ 2 mới mà đã nặng cái đầu. Chia buồn cùng bác.
Tks bác chia sẻ. Thật ra là xe của ông anh, nhưng thấy cứ loay hoay nên em post bài hỏi các bác có kinh nghiệm vụ này. Em cũng cảm thấy khó hiểu, xe giờ toàn công nghệ mới, dễ gì mà bị lỗi mấy vấn đề như thế. Nếu thay chắc chắn Hãng sẽ phải free. Tuy nhiên, lần thứ 3 vừa rồi thì nghe anh kỹ thuật nói đã chỉnh lại rồi. Nhưng nói thật là không an tâm lắm.

Hạng B2
22/4/11
393
126
43
Em đang định lấy Aveo mà len đây xem thấy nản quá, chắc tu bỏ ý định chung sống với nó

waa
Hạng B2
11/10/15
102
157
43
Đừng chơi với con xe nào có dấu + ..., toàn DEAWOO trá hình.

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
aveo thì cũng toàn công nghệ xưa lơ xưa lắc, chứ có công nghệ gì mới đâu bác ! máy nó vẫn là máy Gentra hồi xưa, chắc cũng như máy Lanos thôi

Tập Lái
6/11/15
38
26
18
44
Chả là trong quá trình lắp ráp, công nhân lắp đông cơ để sẩy ra lỗ, hoặc cụm linh kiện bị lỗ thôi. Qua thời gian từ 2006 đến nay, dòng xe đó chạy rất ổn, chỉ bị tí ù ga thôi.