Tập Lái
16/6/16
41
26
23
42
Em đi hoài, vẫn không bóp, làn hỗn hợp mà bóp kèn dí người ta thì càng vô văn hóa.
Anh chạy bao nhiêu mà không bóp? Tải dưới 3t5 được chạy 90 vậy anh chạy ra sao? Anh không bóp thì làm sao xe máy biết mà tránh để rồi có tai nạn thì thiệt cả hai bên.

Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
E chạy oto ở tỉnh lẻ thường xuyên phải còi. Còi chỗ khuất, còi chỗ quanh co, còi khi thấy nghi vấn. Còi khi vượt. Bản thân khi chạy xe máy cũng rất nhiều lần giật mình khi oto vượt ngay sát sườn. Có lúc tránh hòn đá, ổ gà chẳng hạn, véo qua cái phát khiếp

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Mod đưa ra bài này rất đúng nhưng ở VN mình mà không xài kèn thì dễ bị tạt đầu lắm a5h . Nhất là xe máy nó cứ lại dàng hàng ngang lượn lờ và qua lộ ẩu . Có những trường hợp bóp muốn cháy cây kèn mà nhiều khi nó chả thèm cho qua nữa .

• Like
Reactions: zanbii and nttanmam
Hạng F
4/1/08
8.297
111.495
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Mod đưa ra bài này rất đúng nhưng ở VN mình mà không xài kèn thì dễ bị tạt đầu lắm a5h . Nhất là xe máy nó cứ lại dàng hàng ngang lượn lờ và qua lộ ẩu . Có những trường hợp bóp muốn cháy cây kèn mà nhiều khi nó chả thèm cho qua nữa .
Biết vậy mà còn bóp làm chi :D

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Còi xe máy :
thường thì em chỉ dùng còi vào trường hợp nguy hiểm, còn lại tuyệt nhiên dị ứng với còi xe. gặp ông nào bóp vô duyên thì khỏi cho qua luôn, càng bấm càng đi chậm cho bõ ghét.

nhưng nhiều người nhất là các bà, các chị, các ninja nhiều lúc bấm còi cũng không ăn thua, qua đường kiểu ko cần quan tâm người khác, rẽ trái, quẹo phải kiểu mình có bấm ngàn lần cũng vô ích. đường ta ta cứ đi, nên nhiều lúc bấm ko ăn thua muốn hét vào mặt mấy người đi kiểu như vậy.

Còi ô tô
em sống gần khu công nghiệp, container và xe khách giường nằm đi nườm nượp, việt nam chưa bao giờ có chế tài về âm lượng xe, nên mấy ông nội này bóp còi vô tội vạ. nhiều lúc giật bắn mình vì còi đinh tai nhức óc.

đi ngoài đường nghe tiếng còi xe cũng làm stress đâu khác gì làm việc, mỗi ngày đi ngoài đường như phải chiến đấu vậy.

chốt
mỗi lần đổ xăng phải đóng thuế môi trường này nọ nhưng chưa bao giờ biết được cái tiền đó dùng vào việc gì.nên cũng chả ngạc nhiên khi chả bao giờ các chế tài âm lượng còi xe cả.

em chỉ mong dùng luật khắt khe thì mới mong văn hoá giao thông khá lên được, nhưng vấn đề là ai sẽ đứng ra làm luật cứng rắn khắt khe đây? CHẢ CÓ AI CẢ ! o_O
văn hóa đi xe máy của bác bậy quá.
trong khi lưu thông trên đường, mình thường sử dụng còi để xe máy nhận biết nhường đường nhưng nhiều bác xe máy cố tình không nhường, bóp còi phát nữa thì ảnh xà quầng k cho vượt luôn :)) hồi đó chỉ muốn gọi điện cho bảo hiểm thôi

Hạng D
31/5/14
3.461
4.289
113
Bóp còi là theo thói quen, mà thói quen thì khó bỏ và người ta hay biện hộ cho thói quen của mình. Thôi lỡ quen rồi thì ráng bớt một chút và ráng dạy thế hệ sau đừng quen với việc đó.
Anh nào không tin em mời lên xe em đi một ngày, coi không xài kèn có sao không.

Bác thử đi vào KCN vào giờ cao điểm xem có phải xài kèn không nhé :D, tụi nó chạy lấn lane tạt đầu xe em bấm kèn nó còn quay lại lườm nữa. Nói chung ở VN xài kèn là để tự vệ cho bản thân, để cảnh báo, xe em bấm còn bị quẹt tan nát còn ko bấm chắc vào bảo hiểm thường xuyên

• Like
Reactions: nttanmam