Tư Vấn Chia Sẻ côn xe Civic 2007MT bị hỏng

Hạng C
5/8/13
566
827
93
39
Saigon
Các bác cho em hỏi gấp ah, hôm 30-4 em đi từ Dầu Giây về tới Mai Chí Thọ thì có hiện tượnh chân côn đạp ko còn cảm giác, xe vô số khó. Đến khi qua hầm thủ Thiêm thì em dừng lại xem có vấn đề gì ko, khi nổ máy lại thì em đạp hết chân côn mà ko vô số đc, loay hoay một hồi thì vô đc số 1 và 2, thế là em để số 2 chạy về từ Hầm TT cho tới cầu Lò Gốm luôn. Giờ đang nằm chờ hết lễ đi bác sĩ. Các bác cho em hỏi bệnh như vậy có nặng ko ah? Thanks các Osers

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Thay bộ cúp-pen bơm cái của côn,nếu bác biết chút ít về xe thì tháo ra tự xử không tốn bao nhiêu xiền.

• Like
Reactions: truongbinhdong
Hạng C
5/8/13
566
827
93
39
Saigon
Thay bộ cúp-pen bơm cái của côn,nếu bác biết chút ít về xe thì tháo ra tự xử không tốn bao nhiêu xiền.
Bác cho em hỏi bộ cúp- ben đó thì giá khoảng bao nhiêu tiền ạ, tại em cũng ko rành về xe cho lắm

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Bác cho em hỏi bộ cúp- ben đó thì giá khoảng bao nhiêu tiền ạ, tại em cũng ko rành về xe cho lắm
Cụ thể của mỗi loại xe thì em cũng không rành,cứ tháo ra lấy mẫu ra các tiệm bán phụ tùng ô tô mua đúng cỡ về lắp thôi nhưng mỗi nơi giá cũng khác nhau lắm.

• Like
Reactions: truongbinhdong
Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Hồi e thay thì nó như cái bít tông với mấy cái joint cao su thôi bác, công tháo lắp thì nhiều chứ tiền cuppen chủ hơn trăn ngàn. Sau khi thay 1 lần là hay bị lại lắm nhé bác,nên mua luôn mấy bộ bỏ túi phòng luôn. Thêm nữa nếu xe bác xài chung dầu thắng thì phải chú ý dừng châm thêm khác loại nhé,dễ hư hơn nữa.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Hồi e thay thì nó như cái bít tông với mấy cái joint cao su thôi bác, công tháo lắp thì nhiều chứ tiền cuppen chủ hơn trăn ngàn. Sau khi thay 1 lần là hay bị lại lắm nhé bác,nên mua luôn mấy bộ bỏ túi phòng luôn. Thêm nữa nếu xe bác xài chung dầu thắng thì phải chú ý dừng châm thêm khác loại nhé,dễ hư hơn nữa.
chắc ăn thì cứ DOT 4 mà xài.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Xe chạy bao nhiêu Km rồi bác ? Cái này ktra hết chứ không chưa chắc cái nào là nguyên nhân bác à
2007 thì chưa thể hỏng đĩa côn và mâm ép,hiện tượng là đạp côn lút cán mà khó vào số thì sẽ có 2 nguyên nhân nhưng nếu hỏng cúp-pen bơm con thì sẽ hết dầu nên nếu không hao dầu thì chỉ còn là hỏng cup-pen bơm cái thôi bác.

Hạng C
5/8/13
566
827
93
39
Saigon
Xe em chạy 50k km rồi bác, cách đây hơn 1 năm xe em cũng bị hiện tượng ko vào số de được nên phải thay cái gì đó quên mất tiêu rồi hết 3 củ. Em cám ơn bác lazer212 nhé, sáng mai em ra garage gần nhà xem thế nào, dù gì cũng biết nguyên nhân để ko thì mang ra họ vẽ vời thì toi em