Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Chào các bác, các bác cho mình hỏi thăm ý này tí, công tác ép cọc bê tông ấy, sau khi trao đổi thống nhất với đơn vị ép cọc thì có ký kết hợp đồng giấy trắng mực đen đàng hoàng phải không ?
Chứ đâu phải là chọn được đơn vị ép, chọn chủng loại cọc xong, thống nhất giá ép xong, nói chung bàn miệng rồi lúc ép đếm số lượng thực tế nhân ra tính tiền đâu nhỉ? Cái này em không rành, nhờ các bác chia sẻ giúp.

Công tác ép cọc thì vẫn phải làm hợp đồng phải không ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Có chứ bác , nhiều phường nó còn đòi có hợp đồng đó
Vâng, em có hỏi ở 1 số chỗ khác các anh chị em đều bảo là làm hợp đồng đàng hoàng, trừ kiểu quá thân quen tin tưởng và pháp lý đất tốt thông thoáng thì đứng xem ép hết nhiêu cọc thì trả tiền bấy nhiêu.

Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Vâng, em có hỏi ở 1 số chỗ khác các anh chị em đều bảo là làm hợp đồng đàng hoàng, trừ kiểu quá thân quen tin tưởng và pháp lý đất tốt thông thoáng thì đứng xem ép hết nhiêu cọc thì trả tiền bấy nhiêu.
nếu khối lượng cọc nhiều thì tính theo mét dài,còn cọc ít nó tính tiền công ép riêng,tiền cọc riêng,chứ tiền vận chuyển máy tới tốn nhiêu tiền

• Like
Reactions: daigia.vn
Hạng B2
15/7/14
108
147
43
nếu khối lượng cọc nhiều thì tính theo mét dài,còn cọc ít nó tính tiền công ép riêng,tiền cọc riêng,chứ tiền vận chuyển máy tới tốn nhiêu tiền
Làm gì có bác, khối lượng thi công của mình nhiều hay ít thì nó cũng chia là tiền cọc riêng, tính theo m, và tiền công ép riêng mà, đâu có kiểu gộp hay hậu mãi.

Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Làm gì có bác, khối lượng thi công của mình nhiều hay ít thì nó cũng chia là tiền cọc riêng, tính theo m, và tiền công ép riêng mà, đâu có kiểu gộp hay hậu mãi.
Mấy chỗ ép sau 28m hay 30m thì nó tính theo m cọc, và tim cọc nhiều, em đi ép nhiều em biết