Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Em có ông bạn mới sắm được con Trooper V6 3.2 đời 2000 máy xăng, em thấy trên bảng điều khiển có cái nút Cruise control mà vọc hoài không biết sử dụng thế nào, các bác có cao kiến gì thì giúp em với ạ. Thank các bác nhiều nhiều.

• Like
Reactions: dongoviet
Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Nút đó là chỉnh ga và tốc độ tự động cho rảnh chân ga đó bác. Sử dụng nó như vầy , nếu bác muốn xe chạy ở tốc độ nào , bác chạy tới tốc độ đó , rồi gẩy cần Cruise control ... lúc đó bác tha hồ buông chân ga . Khi cần phải giảm tốc thì bác chỉ cần nhắp thắng , nó sẽ huỷ chế độ ga tự động nha. Chúc bác cảm nhận vui vẻ

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Nút đó là chỉnh ga và tốc độ tự động cho rảnh chân ga đó bác. Sử dụng nó như vầy , nếu bác muốn xe chạy ở tốc độ nào , bác chạy tới tốc độ đó , rồi gẩy cần Cruise control ... lúc đó bác tha hồ buông chân ga . Khi cần phải giảm tốc thì bác chỉ cần nhắp thắng , nó sẽ huỷ chế độ ga tự động nha. Chúc bác cảm nhận vui vẻ
Em đã thử theo cách bác nói rồi nhưng vẫn không được bác ạ, có phải yêu cầu sử dụng Cruise control từ tốc độ nào, số nào ko bác?

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Em đã thử theo cách bác nói rồi nhưng vẫn không được bác ạ, có phải yêu cầu sử dụng Cruise control từ tốc độ nào, số nào ko bác?
Đúng rồi bác. Xe em đang đi tối thiểu phải từ 30-40 gì đấy mới kích hoạt đc

Hạng D
15/4/09
2.159
12.291
113
39
Vãi cái avatar bác, ngợm quá :D

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Ồ ! Cái nick của bác được mãn hạn tù rồi ah ?

Hạng B1
1/5/16
74
43
18
37
Mình cũng vừa mua em trooper v6 3.2 đời 2001 máy xăng chạy hơn 300k km. Máy móc còn ngon zin. Khoảng 11lit/100km. Các bác cho em hỏi giờ cần phải làm lại những gì? Độ thêm gì? Có người trả 250trieu rồi mà mình không định bán mà để sử dụng trong nhà thôi.