Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Hi các bác, Bác nào đang đi ANF 2.0 test chế độ CC ở 30-32km/h xem vòng tua máy có cao bất thường ko? một số xe bị đẩy lên 4000-4500rpm, liệu lỗi này xảy ra hàng loạt hay chỉ lác đác xe bị xe ko? lỗi do FW hay Hộp số? Tập hợp tất cả ae bị vào cùng kiến nghị Ford VN xử lý nhé.
- Khoai tây:

- VN mình:

Hạng B1
28/3/13
87
19
18
Ninh thuan
XE em focus 2014 cũng hay bị ,nhất là khi xuống dốc, (có lẽ hộp số trả về số thấp để giảm tốc theo CC nên tua máy lên cao .)

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
XE em focus 2014 cũng hay bị ,nhất là khi xuống dốc, (có lẽ hộp số trả về số thấp để giảm tốc theo CC nên tua máy lên cao .)
Nếu thế là lỗi rồi cụ ơi, Hội focus hà nội đang tập hợp ae ghi clip để yêu cầu FordVN xử lý.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Chạy xuống dốc khi vượt quá tốc độ đã set thì vòng tua vọt lên cao. Bất chấp set ở chế độ Crui/Lim và bất cứ set ở tốc độ nào, không riêng tốc ở 30-32.

Cách em thường xử lý là cancel Crui/Lim, vòng tua sẽ hạ nhanh.

Có 1 cái nữa là khi set Crui/Lim nếu cố tình đạp ga sâu (kiểu như muốn xe vượt tốc độ đã set) thì vòng tua cũng vọt lên cao nhưng thi thoảng mới bị.

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
đi đường phẳng và nhẵn vẫn bị bác ơi, kiểu như đi xe số sàn vê côn ấy. ko biết lỗi FW hay HS?

Hạng B1
12/10/15
64
32
18
HCM
Hix...em thấy thớt này được mấy ngày rồi nay mới có thời gian test. Đúng là xe em cũng bị lỗi này cấc bác à. Xe em 2015 2.0 sedan mới lấy hồi đầu tháng 10/2015 này. Test trên đường Phạm Văn Đồng cruise 35 km/h đạp ga mạnh thì nó vòng tua nó tăng lên giựt mình hix hix.

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
hội em đã gửi mail fordvn, nếu cụ thích tham gia cùng bọn em, cụ quay clip lại và gửi em thông tin chi tiết về xe (tên đk, biển, thời gian mua, đại lý bán, số km đã đi, sđt, email). cụ ib hoặc qua facebook hội focus hà nội.

• Like
Reactions: radaychoi1
Hạng B1
12/10/15
64
32
18
HCM
hội em đã gửi mail fordvn, nếu cụ thích tham gia cùng bọn em, cụ quay clip lại và gửi em thông tin chi tiết về xe (tên đk, biển, thời gian mua, đại lý bán, số km đã đi, sđt, email). cụ ib hoặc qua facebook hội focus hà nội.
Ok cụ! Để em test và quay clip lại. Có phải hội mình trên facebook là "Hội Ford Focus" không cụ?

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Chạy xuống dốc khi vượt quá tốc độ đã set thì vòng tua vọt lên cao. Bất chấp set ở chế độ Crui/Lim và bất cứ set ở tốc độ nào, không riêng tốc ở 30-32.

Cách em thường xử lý là cancel Crui/Lim, vòng tua sẽ hạ nhanh.

Có 1 cái nữa là khi set Crui/Lim nếu cố tình đạp ga sâu (kiểu như muốn xe vượt tốc độ đã set) thì vòng tua cũng vọt lên cao nhưng thi thoảng mới bị.
CC/Limit có thể được cancel bằng cách nhá thắng, hoặc đạp ga kịch sàn, nên trường hợp đạp ga kịch sàn không phải là lỗi, xe sẽ về số và chuẩn bị sẵn sàng cho việc tăng tốc, bác chỉ cần buông ga cho xe đồng tốc vào số như khi đi số sàn là xong.
Khi xuống dốc, manual đã chỉ rõ xe có thể vượt quá tốc độ đã set, và giải pháp đưa ra là, hộp số sẽ tự xuống số để giảm tốc, tránh trường hợp xe vượt quá tốc độ không thể kiểm soát, cái này trong manual cũng có luôn. Về số mà chưa bắt côn thì vòng tua có lên cao. Nếu bác thấy vòng tua vẫn giữ trên cao mà không xuống thì thông cảm cho em nó, cancel bằng tay hoặc rà thắng chứ trường hợp xuống dốc mà không rà thắng thì nguy hiểm.
Em thì chưa bao giờ gặp trường hợp vòng tua tăng cao khi xuống dốc cả.
Còn cái trường hợp 30km/h mà vòng tua tăng cao chắc là lỗi phần mềm rồi, vì đi đường bằng nó bị luôn không cần lên dốc xuống dốc gì hết. Em cũng chỉ bị 1 lần duy nhất và chưa bao giờ set cc tại 30km/h lần thứ 2, chắc lát chiều test lại lần nữa xem sao.

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Em nghĩ phải 40km/h trở lên CC mới có tác dụng chứ? 30km/h thì dùng CC làm gi??