Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Chào các Bác!
Mới ngày hôm qua tại "cửa chui" Ngã 4 Vũng Tàu và Tam Hiệp đã lắp đặt biển W.240 một số cơ quan chức năng cho hay CSGT sẽ xử phạt lái xe theo
CSGT phạt lỗi không mở đèn khi qua biển W.240 (đường hầm) ???

Nhưng theo QC.41/2016 biển trên thuộc nhóm biển cảnh báo!?

Trong khi đó nếu muốn thi hành các qui định giao thông riêng trong hầm đường bộ thì buộc phải đặt biển RE11a và biển RE11b để báo hiệu kết thúc và hết các qui định giao thông riêng trong hầm!?

Như vậy CSGT dựa vào W.240 là đúng hay sai các Bác ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Không có cả 2 loại biển vẫn phạt theo luật được.
Nhưng chỉ phạt được khi đã vào đường hầm chứ k phải khi qua biển.
Em lại thắc mắc nếu không có biển thì lấy gì xác định là đi vào hầm hui? Không cảnh báo thì tài xế làm gì biết đó là hầm chui mà biết để "phải bật đèn" theo Luật định?

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em thấy quy định cũng đúng mà, có điều qua khỏi biển báo nhưng chưa vào hầm (còn lưu thông ở đường dẫn vào hầm) thì có phạt nếu chưa mở đèn cos không các bác
Đồng quan điểm.. hóng bác các bác cao nhơn vào thông thái :)

• Like
Reactions: Huu Pham and Pipat
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Hai lần qua đây đi theo dòng xe, mình không bật đèn lúc chưa có "biển tam giác vàng".
Ở đâu cũng vậy, khi thấy "tam giác vàng" mình bao giờ cũng chạy chú ý hơn, chân ga nới bớt chút nhưng không bật đèn.
Ở đâu khác chứ ở Đồng Nai chắc phải nhớ bật đèn chiếu gần khi qua đây quá.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Em lại thắc mắc nếu không có biển thì lấy gì xác định là đi vào hầm hui? Không cảnh báo thì tài xế làm gì biết đó là hầm chui mà biết để "phải bật đèn" theo Luật định?

Làm sao phân biệt được hầm và cửa chui?! Chỉ có thể dựa vào biển báo chứ Bác ???
Cứ đọc kỹ phần bác @ngotpro trích.