Hạng B2
24/9/14
122
203
43
40
Sáng nay mình cf ở highland 3/2. Dựng xe ngay ngắn trên lề đường thì có 2 anh CSTT-CĐ trờ tới.
Cs: chào anh, kiểm tra giấy tờ
mifnh: lỗi gì anh
cs: lề đường ko cho anh đậu xe
minh: vậy à, okie giấy tờ đây anh cho em xin cái biên bản
cs: đóng phạt 150k
minh: anh cho minh xin biên bản ghi rõ vi phạm điều nào mình về nghiên cứu
cs2: thắc mắc gì về tự đọc
minh: okie cứ ghi rõ, tiền đây, nhớ ghi biên lai :))
Về nhà đọc theo đúng trong biên bản phạt điểm d khoản 3 điều 6 nghị định 171 chả thấy cái lỗi đếu nào xử phạt đậu xe trên lề đường cả.
kết luận: bác nào rành luật cho em hỏi vậy có phải là mấy ông đó bắt láo ko ạ. Em kể câu chuyện của mình để ae lần sau ko bị mất tiền oan ạ... Bác nào hay đọc sách cho em hỏi có luật nào cấm xe máy ko được dừng đậu trên lề đường nơi không có biển cấm ko ạ để em nghiên cứu mở mang kiến thức...
p/s: thứ 1 chỗ này ko hề kẻ vạch quy định đỗ xe trên lề đường, thứ 2 không có biển cấm, thứ 3 các anh này là CSTT-CĐ trong trường hợp này cstt-cđ có thẩm quyền xử lý em ko ạ. Biên bản ghi đỗ xe trái với quy định pháp luật nhưng các anh chả thấy nói đc quy định pháp luật đỗ xe trên lề đường thế nào là đúng. Thứ 4 Hơn nữa cái biên bản này là xử phạt hành chính có chỗ cho người vi phạm hay ý kiến gì cả, em thấy nếu em có sai thì liên quan đến giao thông nhiều hơn... Bác nào rành luật cho em xin tí bình luận với...
.
CSTT-CĐ lại bắt láo... Khúc maximax 3/2

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Sáng nay mình cf ở highland 3/2. Dựng xe ngay ngắn trên lề đường thì có 2 anh CSTT-CĐ trờ tới.
Về nhà đọc theo đúng trong biên bản phạt điểm d khoản 3 điều 6 nghị định 171 chả thấy cái lỗi đếu nào xử phạt đậu xe trên lề đường cả.
kết luận: bác nào rành luật cho em hỏi vậy có phải là mấy ông đó bắt láo ko ạ. Em kể câu chuyện của mình để ae lần sau ko bị mất tiền oan ạ... Bác nào hay đọc sách cho em hỏi có luật nào cấm xe máy ko được dừng đậu trên lề đường nơi không có biển cấm ko ạ để em nghiên cứu mở mang kiến thức...
p/s: trong trường hợp này cstt-cđ có thẩm quyền xử lý em ko ạ. Hơn nữa cái biên bản này chẳng có chỗ cho người vi phạm hay ý kiến gì cả... Bác nào rành luật cho em xin tí bình luận với...
.View attachment 382671 View attachment 382672
Kèo này chắc thua rồi anh chủ ạ! 2 cái này đậu ở lòng đường hay hè phố cũng chết.. nhưng nếu có vạch vàng xác định ranh giới hè phố thì đậu sau vạch vàng được..

Hạng D
9/2/15
1.125
6.628
113
Có biển cấm dừng - cấm đổ, hoặc cấm đỗ nhưng được phép dừng không bác. Nếu có 2 biển này, bác bỏ xe vào trong cafe thì bị phạt chắc đúng rồi

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Có biển cấm dừng - cấm đổ, hoặc cấm đỗ nhưng được phép dừng không bác. Nếu có 2 biển này, bác bỏ xe vào trong cafe thì bị phạt chắc đúng rồi
ko có 2 biển này mà a thực hiện 2 hành vi trên cũng chết..

Hạng D
11/6/14
2.410
12.172
113
p/s: trong trường hợp này cstt-cđ có thẩm quyền xử lý em ko ạ. Hơn nữa cái biên bản này chẳng có chỗ cho người vi phạm hay ý kiến gì cả... Bác nào rành luật cho em xin tí bình luận với...
.View attachment 382671 View attachment 382672
Cái này là QĐ xử phạt chứ đâu phải biên bản đâu mà ghi ý kiến

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Sao mình search trên nghị định 171 ko thấy ghi gì về chuyện này vậy bác
3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy ở đoạn đường ngoài đô thị nơi có lề đường;
b) Không giảm tốc độ hoặc không nhường đường khi điều khiển xe chạy từ trong ngõ, đường nhánh ra đường chính;
c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;
d) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp mà không đi bên phải phần đường xe chạy gây cản trở giao thông;
đ) Dừng xe, đỗ xe ở lòng đường đô thị gây cản trở giao thông; tụ tập từ 03 (ba) xe trở lên ở lòng đường, trên cầu, trong hầm đường bộ; đỗ, để xe ở lòng đường đô thị, hè phố trái quy định của pháp luật;

http://bqllang.gov.vn/index.php?opt...ng-b-va-du-ng-s-t&catid=95&Itemid=739&lang=vi

Hạng B2
24/9/14
122
203
43
40
3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy ở đoạn đường ngoài đô thị nơi có lề đường;
b) Không giảm tốc độ hoặc không nhường đường khi điều khiển xe chạy từ trong ngõ, đường nhánh ra đường chính;
c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;
d) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp mà không đi bên phải phần đường xe chạy gây cản trở giao thông;
đ) Dừng xe, đỗ xe ở lòng đường đô thị gây cản trở giao thông; tụ tập từ 03 (ba) xe trở lên ở lòng đường, trên cầu, trong hầm đường bộ; đỗ, để xe ở lòng đường đô thị, hè phố trái quy định của pháp luật;

http://bqllang.gov.vn/index.php?opt...ng-b-va-du-ng-s-t&catid=95&Itemid=739&lang=vi
Thứ nhất mình dừng đỗ xe trên lề đường, thứ 2 đây là đường trong đô thị, thứ 3 ko có biển cấm, thứ 4 đây là điểm a ko phải điểm d như biên bản xử phạt

• Like
Reactions: ngotpro