Hạng B1
31/5/19
95
501
53
40
Đoạn video do camera hành trình của một bác tài ghi lại hình ảnh chiếc ô tô con lấn sang làn xe máy trên cầu để chạy trước đón đầu hàng xe, sau đó lại liên tục xin nhập làn nhưng bất thành.

Screen Shot 2022-05-09 at 14.43.13.png

Lúc đầu video các bác nhìn là thấy, ông này chạy láo, lúc đầu nhoi nhoi cúp đầu xe chạy trước xe có gắn camera xin vào nhưng xe đó cũng không cho vào. Lúc đó xe gắn cam đang ở xa có chỗ trống nhưng vẫn không vào, muốn cố nhoi nhoi cúp đầu xe trước bằng được. Rõ ràng là chạy xe láo chứ không tử tế gì.

Lúc đầu có khoảng trống thì không thèm vô, xe có cam cố tính đi chậm cho vô mà còn cứ muốn đè đầu, cố ráng vượt được mét đường nào là vượt. Tính khôn lõi kiểu này thì hành xử như chủ thớt thì đáng lắm.

Như mình đi khúc này toàn vô sớm cho khỏe chả chạy tuốt lên rồi phải chờ người ta cho vô mới vô, cứ chậm lại xi nhan, nhìn kiếng thấy xe nó giữ khoảng cách là biết nó nhường mình.

Có bác nào nói cùng nghề làm khó nhau chi, Người ta bị phạt mình vui vẻ gì, vậy chắc lúc người ta xếp hàng, nó khôn lỏi chen ngang thì vui vẻ. Mình chỉ tử tế với người tử tế thôi, còn mấy ông này tử tế lịch sự nhường cho ông, ông lại tưởng ổng thắng lần sau cũng chen hàng, khôn lõi lên trước liền.

Có một lần mình dừng đèn đỏ đứng ở sát con lươn rồi, đường có 2 làn thôi, mà tính mình dừng đèn đỏ hay dừng khoảng trống nhỏ phía trên đầu xe cho xe máy vọt lên tí họ rẽ trái. Có ông đi ô tô muốn rẽ trái, ngó qua thấy ông đó dừng đèn vào làn bên sát lề mà xi nhan trái. Bình thường mà đèn đỏ chuyển qua xanh thì các bác sẽ đi thẳng trước, xe muốn rẽ trái thì từ từ đợi vài xe đi thẳng qua rồi mới từ từ qua đúng không, ông nội này còn vài giây đèn đỏ ổng cúp đầu mình đứng chàng hảng luôn.

Xong lúc đèn xanh thì các xe đi thẳng như mình chịu trận luôn, tại phải đợi ổng rẽ trái cho xong mới qua được, mấy xe sau bấm còi inh ỏi. Đấy, gặp kiểu đó ai mà muốn nhường, muốn lôi xuống cốc đầu ghê gớm. Đi ô tô kiểu gì mà tâm lý như xe 2 bánh ấy, lần đầu gặp ô tô muốn rẽ trái đi kiểu đấy

Mấy trường hợp khôn lõi kiểu này thì gặp nhiều lắm, mà mình có cái tánh lạ lắm các bác, ai mà xin vào hàng kiểu này thì mình không nhường, mà hạ kính xuống dơ tay ra vẫy là mình nhường tất.

Tại nhiều khi đường chúng cái khúc nút thắt cổ chai, người ta không biết cũng không tiến được mà lịch sự xin vào hàng, hoặc họ dừng xe hẳn bật xi nhan mình biết thì mình sẵn sàng nhường thôi. Còn mấy thanh niên mà cứ đè đầu ép ép là thấy ghét lắm. Em nghĩ cách không nhường này là cách đơn giản và ép buộc các tài xế Việt biết cách xếp hàng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/11/20
2.647
7.897
113
37
Ủng hộ nhiều nhưng trong thực tế, cụ thể là cao tốc cũng rất khó xảy ra vì:
- Không phải lái xe nào cũng cứng, có xe đi làn khẩn cấp xong thấy xe này ko cho vào thì lại vọt lên hay vọt xuống để vào, tài nào không sát đít xe sau thì chịu, mà sát đít thì sợ đụng xe trước.
- Nếu xe chen làn đã quẹo được nửa đầu xe vào, thì muốn vượt lên cũng khó. Xui xẻo gặp thằng hâm nữa thì không cho nó lên lỡ va quẹt xe, dù nó sai hay đúng thì cũng phải dừng lại giải quyết hay gọi CA phân xử, tốn thời gian hơn nữa.

Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Loại phóng vào làn xe máy rồi cúp đầu ra làn 4b nó đông như kiến luôn, bấm còi đuổi xe máy dạt ra nữa.
Em không hiểu cái thể loại không rẽ trái mà dừng xe vào làn cho riêng việc rẽ trái làm quái gì, vd ở Phạm Văn Đồng sáng nào cũng thấy cản trở lưu thông của người khác trong khi đèn rẽ trái có hơn 15 giây, còn có loại thần kinh nặng khi dừng xe chàng hảng làn rẽ trái và làn đi thẳng.

Hạng B2
10/4/14
374
251
63
Rạch Miễu đúng không nè, ô tô đi vào đường xe máy như cơm bữa, nhắc mấy thằng bố láo là TG quê tôi có quyết định gắn cam phạt nguội rồi nhé

Hạng B2
26/5/13
469
983
118
Gặp mí a công đố mí anh ko cho vào tức nhiên mình ko ủng hộ hành dộng khôn lỏi.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Ai cũng có lúc lỡ lầm, mình chậm xíu cho họ sửa sai thì cũng đâu có gì thiệt thòi đâu bác chủ

• Like
Reactions: Perenco and mic
Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Cầu Rạch miễu, đoạn này có thể có xe chạy đường từ dưới chân cầu vòng lên, nên phải xin nhập làn ô tô từ làn xe máy.
Nhường được thì nhường đi các bác, ko thì làm sao ng ta vào làn ô tô dc.

• Like
Reactions: vthanh6 and TaxMan
Hạng D
10/12/13
2.505
6.115
113
Sao bác giống mình thế nhỉ: mà hạ kính xuống dơ tay ra vẫy là mình nhường tất.
Mà thói quen này ở Việt Nam! ít có lắm. Mình mà bị chèn ép kệ, mình cứ đi đúng cái đã, nhường được sẽ nhường thôi.
Thể loại này đầy ra mà. Có tai nạn xảy ra thì ko sân si cũng xin xỏ các kiểu. Cơ mà e thấy nhiều bác trong đây ủng hộ kiểu này lắm cơ: cái bất thường nhiều thì sẽ thành bình thường mà thôi, mà hiện nay chúng đông lắm. Hãy nói với kẻ có đầu óc suy nghĩ, kẻ ko có đầu óc thì vô ích.
Cơ bản là luật ko nghiêm, thành ra nhiều bác lái xe có suy nghĩ tiêu cực. Mà cái xấu dễ học, cái tốt học khó lắm. Thành ra nhiều bác rong này học theo cái xấu nhiều.
Đoạn video do camera hành trình của một bác tài ghi lại hình ảnh chiếc ô tô con lấn sang làn xe máy trên cầu để chạy trước đón đầu hàng xe, sau đó lại liên tục xin nhập làn nhưng bất thành.

View attachment 2706850

Lúc đầu video các bác nhìn là thấy, ông này chạy láo, lúc đầu nhoi nhoi cúp đầu xe chạy trước xe có gắn camera xin vào nhưng xe đó cũng không cho vào. Lúc đó xe gắn cam đang ở xa có chỗ trống nhưng vẫn không vào, muốn cố nhoi nhoi cúp đầu xe trước bằng được. Rõ ràng là chạy xe láo chứ không tử tế gì.

Lúc đầu có khoảng trống thì không thèm vô, xe có cam cố tính đi chậm cho vô mà còn cứ muốn đè đầu, cố ráng vượt được mét đường nào là vượt. Tính khôn lõi kiểu này thì hành xử như chủ thớt thì đáng lắm.

Như mình đi khúc này toàn vô sớm cho khỏe chả chạy tuốt lên rồi phải chờ người ta cho vô mới vô, cứ chậm lại xi nhan, nhìn kiếng thấy xe nó giữ khoảng cách là biết nó nhường mình.

Có bác nào nói cùng nghề làm khó nhau chi, Người ta bị phạt mình vui vẻ gì, vậy chắc lúc người ta xếp hàng, nó khôn lỏi chen ngang thì vui vẻ. Mình chỉ tử tế với người tử tế thôi, còn mấy ông này tử tế lịch sự nhường cho ông, ông lại tưởng ổng thắng lần sau cũng chen hàng, khôn lõi lên trước liền.

Có một lần mình dừng đèn đỏ đứng ở sát con lươn rồi, đường có 2 làn thôi, mà tính mình dừng đèn đỏ hay dừng khoảng trống nhỏ phía trên đầu xe cho xe máy vọt lên tí họ rẽ trái. Có ông đi ô tô muốn rẽ trái, ngó qua thấy ông đó dừng đèn vào làn bên sát lề mà xi nhan trái. Bình thường mà đèn đỏ chuyển qua xanh thì các bác sẽ đi thẳng trước, xe muốn rẽ trái thì từ từ đợi vài xe đi thẳng qua rồi mới từ từ qua đúng không, ông nội này còn vài giây đèn đỏ ổng cúp đầu mình đứng chàng hảng luôn.

Xong lúc đèn xanh thì các xe đi thẳng như mình chịu trận luôn, tại phải đợi ổng rẽ trái cho xong mới qua được, mấy xe sau bấm còi inh ỏi. Đấy, gặp kiểu đó ai mà muốn nhường, muốn lôi xuống cốc đầu ghê gớm. Đi ô tô kiểu gì mà tâm lý như xe 2 bánh ấy, lần đầu gặp ô tô muốn rẽ trái đi kiểu đấy

Mấy trường hợp khôn lõi kiểu này thì gặp nhiều lắm, mà mình có cái tánh lạ lắm các bác, ai mà xin vào hàng kiểu này thì mình không nhường, mà hạ kính xuống dơ tay ra vẫy là mình nhường tất.

Tại nhiều khi đường chúng cái khúc nút thắt cổ chai, người ta không biết cũng không tiến được mà lịch sự xin vào hàng, hoặc họ dừng xe hẳn bật xi nhan mình biết thì mình sẵn sàng nhường thôi. Còn mấy thanh niên mà cứ đè đầu ép ép là thấy ghét lắm. Em nghĩ cách không nhường này là cách đơn giản và ép buộc các tài xế Việt biết cách xếp hàng

• Like
Reactions: klnk and vthanh6
Hạng D
10/12/13
2.505
6.115
113
Có mấy thằng không biết có gì trong đầu, quẹo trái thì đi làn trong, quẹo phải thì chen làn ngoài, đạp tuốt luốt gần ngã tư rồi xi nhan đòi vô để quẹo.
toàn mứt ko à. Nhiều lắm. Ra đường giờ đàng hoàng thì ít, côn đồ thì nhiều lắm :mad: