Hạng B2
8/3/11
170
25
28
50
HCM
Chào các bác
Các bác đang và sẽ đi CX5 có nghiêm cứu việc độ cửa gió A/C cho hàng ghế sau chưa. Vì cửa gió này nằm bên dưới 2 ghế trước (ghế tài và ghế phụ), Nếu để như thế lâu dài cát và bụi sẽ động đầy vì nó nằm dười chân. Có bác nào đã độ chế rồi cho xin che sẽ hình ảnh và cách độ chế hay ở gara nào làm
thanks

Hạng B2
19/10/09
239
138
63
mình thấy ko cần, lúc hút bụi, lấy cái ống thọc vô mấy cái họng gió, sạch boong

• Like
Reactions: QThanghanoi
Hạng B2
8/3/11
170
25
28
50
HCM
Vì xe hay đi về quê và nhiều trẻ con nên sợ là bùn đất khi dính trên giày dép có thể rơi vào trong họng gió gây ngẹt.
Chắc là tạm thời tìm cái lưới nào có buột trên họng gió ngăn không cho cát đất rơi vào.
Hội CX5 chắc là chưa bác nào chế cháo gì đến cái này ?

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Theo mình thì sẽ không xảy ra trường hợp bùn đất trên giày dép làm tắc nghẽn ống thông đâu trừ khi Bro không vệ sinh xe.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Có nghe nói là mua cái họng gió sau của Mazda 6 chế cho CX5 được đó, thành họng gió phía sau cho CX5 y như mazda 6 luôn. Cũng nghe nói là có showroom làm với giá khoảng 20tr, không thì tự mua rồi mang ra ngoài làm

Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Có nghe nói là mua cái họng gió sau của Mazda 6 chế cho CX5 được đó, thành họng gió phía sau cho CX5 y như mazda 6 luôn. Cũng nghe nói là có showroom làm với giá khoảng 20tr, không thì tự mua rồi mang ra ngoài làm
Có à pác em search google mà chưa thấy thông tin này.có thì chơi luôn

Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Có à pác em search google mà chưa thấy thông tin này.có thì chơi luôn
Thật mà bác, nhưng mà e ko nhớ là đọc trên diễn đàn nào nữa, ko biết có phải otofun ko. e cũng đang để giành ít xèng, khi nào rảnh cũng thử lên hãng hỏi làm họng gió con cx5 của e xem sao, nhưng hình như hãng sẽ ko bảo hành.
E còn định làm cái ghế sau cx5 cái thanh trượt dưới gầm ghế giống ghế phụ nữa,để ghế ngả ra được nhiều hơn, mà xe e mới mua, nên chưa dám làm, để chạy 1 thời gian chán chán mang ra chế cháo chơi sau.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NeedFSpeed
Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
Thật mà bác, nhưng mà e ko nhớ là đọc trên diễn đàn nào nữa, ko biết có phải otofun ko. e cũng đang để giành ít xèng, khi nào rảnh cũng thử lên hãng hỏi làm họng gió con cx5 của e xem sao, nhưng hình như hãng sẽ ko bảo hành.
E còn định làm cái ghế sau cx5 cái thanh trượt dưới gầm ghế giống ghế phụ nữa,để ghế ngả ra được nhiều hơn, mà xe e mới mua, nên chưa dám làm, để chạy 1 thời gian chán chán mang ra chế cháo chơi sau.
Kím đc thông tin thì hú nhé...hãng là ko làm rồi đoas