Hạng B2
9/12/19
455
454
63
đoạn 60kmh ở Phú Mỹ bắt đầu từ chỗ cây xăng đối diện Trần Long xuôi về Vũng Tàu khi đến khu chung cư Đạm Phú Mỹ thì sẽ thấy biển báo hết KDC ngay sau đèn giao thông.
dạ cám ơn bác, mà theo e nhớ k nhầm là vừa qua ngã 4 đèn xanh, đỏ là gặp biển giới hạn tốc độ, làn ngoài cùng 70, còn 3 làn trong 60 thì phải!

Hạng B1
18/1/17
78
90
18
dạ cám ơn bác, mà theo e nhớ k nhầm là vừa qua ngã 4 đèn xanh, đỏ là gặp biển giới hạn tốc độ, làn ngoài cùng 70, còn 3 làn trong 60 thì phải!
Thay đổi lâu rồi bác. Trước Trần Long có biển khu dân cư. Biển tốc độ theo làn gỡ lâu rồi.

• Like
Reactions: thythy2019
Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
Cái giá long môn để gắn biển báo tốc độ éo mầm, gắn camera để phạt thì làm rốp rẻng luôn.
Mẹ tìm cái giá đó còn khó hơn vạn lần tìm cái camera phạt ấy.
Chả biết đường nào tốc nào vì không có cái giá ấy.
Khổ ghê luôn

Tập Lái
27/2/17
40
28
18
54
có gì đâu mà cao. cao thì đừng vi phạm. nhắm chạy xe k đáp ứng dc yêu cầu thị lực nhìn biển báo thì mua 1 con vietmap hay gì đó có thể đọc tốc độ và cập nhật thường xuyên, k thì đừng lái xe nữa, chỉ có đánh vào kinh tế mới làm những thằng chạy xe bố đời thành những con cừu non thôi. Mà khi nó giàu quá rồi cũng đành chịu.
Bác thẳng quá nhưng.... thật ạ !

Hạng B1
17/7/13
73
11
8
Thấy nhiều bác vui tính vãi.
Nếu biển báo rõ ràng, như giá long môn thì là tài xế không ai muốn vi phạm làm gì, huống hồ nếu tốc độ rõ là 90 thì vượt làm gì.
Tư vấn được thì tư vấn, vô kêu cứ theo bảng mà chạy, vậy thì nói làm gì.
Giờ em đố các bác, qua khỏi chung cư Đạm Phú Mỹ có biển bỏ giới hạn tốc, các bác thấy hok?
Ngoài ra, vào KDC thì 60 cho 3 line rồi nhé, Phú Mỹ, BR, VT cũng vậy.

• Like
Reactions: newbieq7 and cmd988
Hạng B1
18/1/17
78
90
18
Thấy nhiều bác vui tính vãi.
Nếu biển báo rõ ràng, như giá long môn thì là tài xế không ai muốn vi phạm làm gì, huống hồ nếu tốc độ rõ là 90 thì vượt làm gì.
Tư vấn được thì tư vấn, vô kêu cứ theo bảng mà chạy, vậy thì nói làm gì.
Giờ em đố các bác, qua khỏi chung cư Đạm Phú Mỹ có biển bỏ giới hạn tốc, các bác thấy hok?
Ngoài ra, vào KDC thì 60 cho 3 line rồi nhé, Phú Mỹ, BR, VT cũng vậy.
Qua chung cư DPM có biển hết khu dân cư. Đến chỗ nhà thờ có biển hết các lệnh cấm. Đường đông xe mà lại có xe to bên trong thì chắc khối bác không nhìn được biển.

Hạng B1
17/7/13
73
11
8
Qua chung cư DPM có biển hết khu dân cư. Đến chỗ nhà thờ có biển hết các lệnh cấm. Đường đông xe mà lại có xe to bên trong thì chắc khối bác không nhìn được biển.
Chính xác. Mà cái biển đó nó nhỏ hơn bình thường, không đúng quy chuẩn, nhìn gớm chết mie !!!

• Haha
Reactions: Kamari
Tập Lái
28/11/18
20
7
3
35
Xin lỗi thớt nếu có hiểu lầm, nếu cơ quan chức năng lắp camera theo dõi tình trạng giao thông trên các tuyến đường thì người lái xe gia đình như aeOS càng yên tâm và ủng hộ - trừ phi anh là người chạy ẩu, lạng lách, chạy vượt tốc độ cho phép mới phải ngán.
Kinh nghiệm đúng đắn nhất là lái xe luôn tuân thủ luật GTĐB. Xe đã có Vietmap thì chú ý nghe cảnh báo kết hợp quan sát biển báo để không vi phạm. Hết.
P/s nếu để ý, các bác sẽ thấy camera quan sát trước đây và camera bắn tốc độ mới lắp có hình dạng khác nhau, dể phân biệt.
Cảm ơn bác, tham gia giao thông thì bắt buộc phải tuân thủ luật rồi, nhưng đôi lúc các tình huống bắt mình phải vi phạm để đảm bảo an toàn cho mình mà ko may camera bắt ngay thời điểm đó thì chịu thôi, mình ngán là ở chỗ đấy, CSGT trực tiếp thì có thể thông cảm các tình huống đấy, còn máy móc thì cứ thế mà phạt. và một phần cũng vì ít đi nên kinh nghiệm còn hạn chế nên mới có thớt này, ae thông cảm.

Tập Lái
28/11/18
20
7
3
35
Hôm qua e mới đi về. Bắn tốc độ thì có cở 3-4 điểm bắn tốc độ bằng camera. Khi qua Camera cở 30 mét sẽ có cái biển điện tử hiện số xe và tốc độ khi qua camera. Mà bác cứ yên tâm khi tới đoạn đó toàn bộ xe đều chạy rất chậm như bị kẹt xe ấy. Đi land bên trái ngoài cùng khi đến ngã tư đèn đỏ sẽ có camera chụp xe đi thẳng trên land quẹo trái, nếu dưới đường chỉ vẻ mủi tên quẹo trái thì tốt nhất nên chuyển sang land kế bên đi thẳng. Còn chổ nào có vẽ được phép đi thẳng land trái luôn thì an tâm đi tiếp.
cảm ơn bác.