Hạng B2
18/4/12
117
7
18
Bóng đá mang đến những niềm đam mê bất tận cho người Việt, không chỉ vậy, bóng đá lan toả nguồn năng lượng kì lạ khiến biết bao con tim cùng nhịp đập trên mỗi trận cầu của các cầu thủ đội tuyển Việt Nam, đặc biệt dạo gần đây là các cầu thủ trẻ của đội tuyển U19.

Nắm bắt được những điều mà người hâm mộ mong muốn, Toyota Mekong Club Championship - Giải vô địch Toyota các câu lạc bộ bóng đá khu vực sông Mekong do Toyota tài trợ sẽ tổ chức tại Việt Nam, với sự tham gia của 4 đội bóng vô địch 4 giải quốc gia Đông Nam Á gồm Lào, Campuchia, Myanmar và Việt Nam.

Theo đó đại diện các đội bóng đến từ 4 giải vô địch quốc gia Đông Nam Á gồm; Hoàng Anh Attapeu (Lào), Phnom Penh Crown (Campuchia), đội vô địch giải quốc gia Myanmar và đội chủ nhà Becamex Bình Dương, sẽ cống hiến cho người hâm mộ tại Việt Nam những trận đấu vô cùng hấp dẫn.

Bốn đội sẽ được bốc thăm để chia thành 2 cặp thi đấu theo thể thức loại trực tiếp. Hai đội giành chiến thắng sẽ vào chơi trận tranh chức vô địch và đội vô địch sẽ nhận giải thưởng bằng tiền mặt trị giá 75.000 USD.

Đây là lần đầu tiên giải vô địch các câu lạc bộ bóng đá khu vực sông Mekong được tổ chức và sẽ được tổ chức thường niên tại các quốc gia Đông Nam Á để người hâm mộ bóng đá tại Việt Nam nói riêng cũng như các quốc gia trong khu vực nói chung được mãn nhãn với những trận bóng đầy sôi nỗi và cuồng nhiệt.
http://toyotamekongfootball.com/

Hạng B1
13/11/13
70
5
8
giải này có vẻ hấp dẫn đấy ,giải thưởng cao thế mấy bác có giải cao thể này thì đội nào cũng đá 100% sinh lực cho mà xem

Hạng B1
15/11/13
59
4
8
giải do Toyota tổ chức đúng không nhỉ em cũng mong là đổi tuyển VN ta sẽ đoạt giải,sân nhà mà

Hạng B1
15/11/13
61
5
8
giải do Toyota tổ chức đúng không nhỉ em cũng mong là đổi tuyển VN ta sẽ đoạt giải,sân nhà mà
cái này là đá clb với nhau ko phải đội tuyển đâu cụ ,becamex mới vừa vô địch thì đá tiếp giải này để xem có vô địch liên tiếp không đây

Hạng B2
3/8/11
125
4
18
Becamex mới tậu Công Vinh về nữa kìa mấy bác ,10 tỷ đấy nhé khôn biết có cho vào đội hình chính thức đá giải này không đây

Hạng B2
3/8/11
154
3
18
giải này lần đầu tiên tổ chức đúng không mấy cụ ? em cũng hay xuống dưới đó xem lắm

Hạng B2
5/8/11
157
2
18
giải này lần đầu tiên tổ chức đúng không mấy cụ ? em cũng hay xuống dưới đó xem lắm
năm đầu tiên luôn đó và Toyota tài trợ ,em cũng đang chạy VIOS nên hôm đó sẽ đến xem ,forum mình có cụ nào đam mê bóng đá nước nhà không nhỉ :D

Hạng B2
10/8/11
141
11
18
năm đầu tiên luôn đó và Toyota tài trợ ,em cũng đang chạy VIOS nên hôm đó sẽ đến xem ,forum mình có cụ nào đam mê bóng đá nước nhà không nhỉ :D
có em đây bác .Khi nào thì đá thế chắc em chỉ xem trận chung kết thôi còn giao hữu thì xem qua tivi mà không biết có live không nữa