Hạng B2
17/5/06
183
9
18
37
các bác ơi con SHi của em có hiện tượng kì quá,tối qua đang đi đường,em cán ngay cái ổ gà ,xe bị sóc, tự nhiên sau đó toàn bộ hệ thống điện trên xe gồm đèn chiếu sáng,đề,còi,đèn đồng hồ..tắt ngúm,chỉ còn mỗi cái đèn xi-nhan là hoạt động. Về nhà em mở nơi bình ac-quy ra xem thì dây điện đấu vào bình vẫn chắc chắn,ko hề bị gì cả! Em lo qúa,:mad:có bác nào bít về hiện tượng này là sao xin chỉ em cách khắc phục với! Em cám ơn các bác rất nhiều!
:)

Hạng B2
6/9/06
366
276
63
Alone In The Dark
RE: Cứu em với !! SHi sụp ổ gà,tự nhiên mất điện .

Bác thử đem xe ra Dũng Điện ngay Nguyễn Thái Học , ở đấy theo em làm điện cũng ok lắm

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

SH đâu có chế tạo để đi ổ gà, lần sau bác vác con Min Khờ đi nhé:D:D:D

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: zerobuon

Bác thử đem xe ra Dũng Điện ngay Nguyễn Thái Học , ở đấy theo em làm điện cũng ok lắm
Chổ này làm được lắm đó bác, lại ko chặt chém, có điều là đông lắm ..... con Dylan ghẻ của em thường nằm viện chổ này ... :D:D:D

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Chỉ nằm ở chỗ đó thôi, bác vặn lại mấy cái ốc ở hộc ắc quy. Cái này là lỗi hình như shi hay bị thì phải.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Nếu trục trặc hệ thống điện, các thứ không hoạt động trừ signal thì hông do accu. Bác kiểm tra lại cầu chì và các socket. Còn chuyện hỏng các thiết bị liên quan thì không thể, bác yên tâm.

Hạng B2
17/5/06
183
9
18
37

pHUUÙUU...thanks các bác nhé,cuối cùng nguyên nhân con xe em bị thế là do hư 1 cái cầu chì nhỏ ở cái hộp đen ngay cốp trước đó các bác ạ.Đem ra thợ nó lấy cái cầu chì sơ cua thay lại cho em roài,nhưng không hiểu nó gắn thế nào mà cứ mở chìa khóa lên là đèn sương mù và đèn đồng hồ cùng sáng .Lúc trước em phải bật công tắc thì nó mới sáng.Em không dám tháo ra gắn lại,dưới đây là hình em chụp lại nguyên mẫu thằng thợ nó gắn cho em.Bác nào bít cách thay đổi vị trí thế nào để khi mở chià khóa thì đèn sương mù không sáng thì chỉ em cách nhé! Thank mấy bác nhìu nhìu!!!

cái này em bị 1 lần rồi,đang đi thì xe ngủm củ tỏi mà đèn vẫn sáng[8D]Đẩy ra hàng sửa xe thì mấy anh thợ mở cái cốp nhỏ phía truớc tìm tìm và thay 1 cái cầu chì lại đề đuợc bình thường

bác rút kinh nghiệm giống em mua sẵn chục cái cầu chì giá có 2k/cái nhét vào cốp xe,đi xe phòng trường hợp cháy:mad:

Hạng B2
30/3/05
387
1
0

tui cũng bị rồi nè . Nhưng thay cầu chỉ là xong. nhiều lúc chết cầu chì ắc quy lun đó