Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Mới tậu chú Kia này, nhưng chưa có option gì cả, nên xin ý kiến của mọi người, nhất là bác Hoàng Lâm

1. Đuôi cá ? bác nào đã lắp rồi Post hinhg cho em tham khảo với

2. CD: Bộ CD theo xe cũng rất ấn tượng, tuy nhiên do em còn dư bộ MD Sony nên định thay vào, như vậy phải tháo CD theo xe, lắp vào có được hay kô? (vì xe có 6 loa) hay là phải có thêm âm ly ???
Khi đó thì còn 1 khe hở, biết làm gì nhỉ, hay là lắp thêm VCD ??

3. Đèn gầm ? Ở HN có chỗ nào lắp được, có bac nào rao 900k, nhung bác Hoàng Lâm lại chỉ chi có 90k ?? hiihih
Xin cám ơn mọi người trước nha

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Đuôi xe Spectra đã thấp, gắn đuôi cá vào càng trông thấy thấp. Xin bác thông cảm, em thấy sao nói vậy thôi. Bác có thể gắn cái LCD thòi ra thụt vào được đấy. Bấm một cái chạy ra, bấm một cái lại chạy vào, nhìn mà sướng mắt.

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com
Xe của bác em thấy thêm cái Đèn sương mù thôi ! Nhưng chọn loại nào tốt tốt,không thì lại bị "độc nhãn long" như bác Lâm nói :D
Nếu thêm cánh chuồn thì chọn loại có luôn đèn phanh ý,nhưng tốt nhất là lắp cánh chuồn làm gì,đang vuông vắn đẹp đẽ.Thêm cái đèn phanh thứ 3 thôi ;)
À,cảm biến lùi đi bác,cứ luì là nó tự động kêu chói tai bác muh.
Xem còn gì nữa nhỉ,đúng rồi,xe bác đi thay còi sên đi,hoặc còi điện khác,còi zin của nó không hay lắm,chỉ được cái kêu to.
Âm thanh thì nó cũng vô cùng lắm,bác có nhu cầu thì dùng một dàn thật xịn,kô thì thôi.Cái MD bác cứ rao bán đi,giá cao cao vào,đỡ tốn công mình mua.
Vài lời góp ý cho bác !

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
Hihi Chúc mừng HaiNguyen vừa có xe mới. Cảm giác của bác như thế nào khi so sánh giữa Lanos và Spectra.

Xe tui thiệt ra chẳng gắn thêm đồi chơi gì cả ngoại trừ cái đèn sương mù. Nếu bác không gấp thì có thể đầu tháng sau tui ra HN sẽ cầm cho bác cả đèn lẩn cái pad để gắn vào sườn xe (vì tui có mẫu mà - chỉ cần gở ra đem tới tiệm sắt 30' là xong) bảo đãm dưới 100k (tặng luôn cũng được) vì đèn của hãng thì mắc wá nhưng chưa chắc là origine mà cũng của TQ hay... gì đó mà thui.

Cái Spoiler thì cũng đang cân nhắc có nên gắn vào hay không nè vì gắn vô nó cũng vậy...tốn tiền vô ít.

CD thì bác tháo ra chi cho uổng. Độ lại cái hộp gác tay rùi câu dây vô phần cassette (có thể tự làm được mà - chỉ tốn công). Ampli đủ công suất cho 6 cái loa nên đâu cần phải thay nếu bác gắn bộ loa sub thì nên xem xét lại.

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Thanks bác Hoàng Lâm nhiều.,..

Chạy Spectra thì hơn Lanos rất nhiều

Cảm nhận khi ngồi tay lái:

Ghế lái điều chỉnh được, chắc chắn, ngồi rất thoải mái, tay lái có thể điều chỉnh , có gương, kính điện, tiện điều khiển khi tiến , lùi

Khi mở cửa lái, nghe tiếng bong bong hay ra phết

Máy xe bốc, chạy êm, vỏ chắc chắn, nhưng khi lên xuống phà thì phải cẩn thận cái đuôi xe

Âm thanh nghe khá hay

Nói chung là HƠN hẳn con xe trước của em, hihihi

CÒn vụ đồ chơi thì:

Có lẽ đành đợi đến tháng tới bác ra HN nhé, hiihi, bác giúp em cái vụ đèn sương mù này nhé

Còn về Spoiler thì chắc em không lắp, để lắp cái đèn phanh thứ 3 thôi

CD thì nếu lắp như bác Hoàng Lâm gợi ý thì hộp gác tay đành bỏ hả bác, hay là em lắp béng ra phía đằng sau, hiii

Em đinh lắp cái VCD cho vợ hát Karaoke , lại tiêng tiếc cái MD

Chán thế đó

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
- O.K Khi ra HN tui sẽ mang cho bác 1 cặp đèn sương mù! Wait & See

- Cái MD gắn đâu cần phải tháo cái chổ để tay ra đâu. Giở cái đó lên ở dưới có 1 cái hộc bé bé xinh xinh í mà.

- VCD thì gắn làm gì tậu nguyên cái micro có 10,000 bài tha hồ mà vi vu, thêm mấy trăm nghìn mua cái LCD nữa là xong. Nếu mắc wá thì tấp vào chổ karaoke bên đường hát 2, 3 tiếng là ná thở chứ gì

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam
Các bác mà nghĩ chức năng của cái đuôi cá là đèn phanh thư 3 thì em cũng pó tay. các bác nghiên cứu lại đi, các hãng xe nước ngoài thiết kế cái đó đâu vì thêm một cái đèn phanh....

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Bác ko đọc kỹ à, chú Fiated nói là lắp đuôi cá thì nên chọn loại có luôn đèn phanh thứ 3, nhưng cũng khuyên là ko nên lắp đuôi cá, mà chỉ cần lắp đèn phanh thứ 3 mà thôi.

Dễ hiểu chưa bác

Póchân.com với bác

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
<blockquote id="quote"><table boder="1" style="border-collapse: collapse" bordercolor="#000080"><tr><td width="100%"><font size="1" face="Verdana, Arial, Helvetica" id="quote">Trích dẫn:<hr height="1" noshade id="quote"><i>Được gửi bởi lomo</i>
<br />Các bác mà nghĩ chức năng của cái đuôi cá là đèn phanh thư 3 thì em cũng pó tay. các bác nghiên cứu lại đi, các hãng xe nước ngoài thiết kế cái đó đâu vì thêm một cái đèn phanh....
<hr height="1" noshade id="quote"></font id="quote"></td></tr></table></blockquote id="quote">

<font color="blue">Có bác nào nghĩ vậy đâu bác. Spoiler có tác dụng khi đạt vận tốc cao, nhằm đè xe xuống đường vì sợ nó bay. he he</font id="blue">

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam
Xin lỗi các bác nhé! Các bác thông cảm, dạo này mắt em có vấn đề, chắc em phải đi đo lại thị lực thôi.