Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Tình hình là hôm rùi máy lạnh đang chạy bổng nhưng k lạnh nữa, qua bác Văn Ktr thay gaz, thay lọc mất 700 nhưng k thành công ra về với lời khuyên của bác Văn: xin thành thật chia buồn và đi kiếm lốc lanh khác đi, lốc hư rùi, dự kiến tốn khoản hơn 10tr. Hỏi khắp nơi đều k có lốc Fiat, đánh bạo vào hảng hỏi thăm đọc báo giá muốn té xỉu luôn lốc giá khoản 18tr, cộng thêm công thay, lọc, ống, gaz.........tồng giá thành thiệt hại là 22tr, nghe xong buồn muốn bán xe lun, may thay trong lúc buồn gặp ông anh làm ở gara xe tâm sự xe em hư máy lạnh rùi xài toàn máy nóng, thay tốn tiền quá ông bảo đem xe qua đi anh cứu, cho tưởng ông nói cho vui hoặc độ chế lại tùm lum ( nói thật độ lại lốc là phương án cuối cùng em nghĩ rồi nhưng k thích vì mất zin và k đúng công suất chạy k ngon, k an toàn ), nhưng buồn và hết cách rồi nên đưa luôn, bất ngờ 02 ngày sau có điện thoại bảo lấy xe, kiểm tra thấy lốc zin, k độ chế, hỏi tại sao? anh bảo đã nghiên cứu phát hiện bộ ruột lốc lạnh xe Fiat 1.3 giống và lắp lẩn được với một em xe thông dụng trên thị trường, đã chạy test 01 tuần kết quả lạnh run người kể cả trời trưa nắng, công suất lốc lạnh như zin chạy k nặng máy như lốc chế, cuối cùng tổng thiệt hại cho tất cả luôn công tháo táp lô làm vệ sinh dàn lạnh ở trong là 6tr...........hú hồn cho 01 cú thoát hiểm ngoạn mục và là tin vui cho anh em chơi Fiat.

Hạng D
1/6/11
4.533
8.662
113
13
chúc mừng bác...xe em cũng mới làm mới toàn bộ dàn lạnh cách đây mấy tháng hết 8c5...hic hic

Hạng B2
18/9/09
298
15
18
bikecarevodao nói:
kiểm tra thấy lốc zin, k độ chế, hỏi tại sao? anh bảo đã nghiên cứu phát hiện bộ ruột lốc lạnh xe Fiat 1.3 giống và lắp lẩn được với một em xe thông dụng trên thị trường, đã chạy test 01 tuần kết quả lạnh run người kể cả trời trưa nắng, công suất lốc lạnh như zin chạy k nặng máy như lốc chế, cuối cùng tổng thiệt hại cho tất cả luôn công tháo táp lô làm vệ sinh dàn lạnh ở trong là <span style=""color: #ff0000;"">6tr</span>
Chúc mừng bác dàn lạnh test 1 tuần như vậy là tốt rồi, nhưng em nghĩ 6 tr cho lốc lạnh là giá tiền không nhỏ chút nào (cho dù nó còn rin).

Hạng B2
4/11/10
281
22
28
13
bác dùng bộ ruột lốc lạnh xe Fiat 1.3 của xe nào vậy bác ?,,,,

Hạng B1
29/6/10
78
39
18
Thế chính xác là xe bác hư lốc lạnh nhưng mà cụ thể ở bộ phận nào của lốc. Bác hỏi ông anh bác thử để lần sau mà cọ bị nữa thì sẽ có hướng xử lý tốt hơn.
Giống như xe em cũng bị phán thay lốc, hàng hãng em chơi không nổi tìm hàng trung quốc thì báo giá 6tr cái lốc, em đem đến thợ quen tháo lốc lạnh kiểm tra thì bị xì phốt. Tổng cộng cho viêc thay phốt xạc ga và công thọ hết 2tr

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
bac bi may tho lam lanh lua dao roi do,compersor cua xe fiat 1.3
ko thay ruot voi may xe khac duoc.co may nguyen nhan dan den may nen ko chay.1/rele cho loc ga hu.2/ly hop dien puli chet.3/ga lanh xi duoi ap suat nen rele ngat ko cho may nen chay de bao ve may nen.sau nay co van de ve kithuat xe fiat bac cu chay toi 120 tranhungdao q1 gap a.cuong lam lanh,may moc gap ton

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Đốt Lò vào 120 THĐ bị phán cần thay lốc lạnh, hàng trong hãng 17 chai (có hóa đơn) hay 15 chai (không hóa đơn), hàng ngoài 12 chai. Bác Văn đề nghị thay lốc lạnh của Zace vô khoảng 5-6 chai, còn lốc mới của Singgapore thì mắc hơn chút. Đang băn khoăn không biết thay cái gì. Bác nào có kinh nghiệm thay lốc lạnh của Zace vào rồi cho ý kiến nhé. Cám ơn rất rất nhiều

Hạng C
17/4/05
735
5
18
hoangkhoa nói:
Đốt Lò vào 120 THĐ bị phán cần thay lốc lạnh, hàng trong hãng 17 chai (có hóa đơn) hay 15 chai (không hóa đơn), hàng ngoài 12 chai. Bác Văn đề nghị thay lốc lạnh của Zace vô khoảng 5-6 chai, còn lốc mới của Singgapore thì mắc hơn chút. Đang băn khoăn không biết thay cái gì. Bác nào có kinh nghiệm thay lốc lạnh của Zace vào rồi cho ý kiến nhé. Cám ơn rất rất nhiều
HaiSaigon chia sẻ với bác chút kinh nghiệm này: Bác Văn đã phán vậy thì cứ theo đi nhé.

Hạng B2
4/11/10
281
22
28
13
em thấy nếu mà thay được lốc của Zace thì ngon...

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Joh Bach nói:
em thấy nếu mà thay được lốc của Zace thì ngon...

K lừa đảo đâu vì thay có mặt mình mà, chính xác nói cho các khỏi thắc mắc đó là ruột lốc lạnh nghĩa địa của Toyota Altis, các anh mua về thay nói thế chứ mình k chuyên môn món này nên k biết phải k, nhưng thay là thật vì mình k rời xe lúc nào và thay có mặt mình, lốc này rất lạ k giống các xe khác, ruột hình xoắn ốc, quay lệch tâm để nén, trên đầu sử dụng phíp làm kín, các van cũng lạ......nói chung k giống ai các bác chuyên môn nghiên cứu giùm, em chỉ biết thay rồi ok lạnh tốt, giá có thể mắc nhưng so với lốc chế vẫn rẻ và tốt hơn, chạy nhẹ xe hơn, tầm giá đó cắn răng chấp nhận được còn hơn chế và vô hảng, nếu chế em đề nghị các bác suy nghĩ thêm về lốc lạnh R15 vì công suất phù hợp với xe 1.3, xe Zace 1.8 sử dụng lốc 507 thay vô coi chừng hết chạy vì nặng quá, chế vào Fiat rất khó k có chổ gắn bát định chắc chắn đâu, chạy lâu ngày k an toàn chưa kể chế buly chưa chắc ngay ngắn đâu nhé, xong coi chừng gần 8tr chứ k rẻ đâu các bác, vài dòng tâm sự của kẻ từng trả giá cho sự độ chế và đam mê đi Fiat nên sửa quá mắc tiền.