Hạng C
11/2/08
576
715
93
Nhiều thread về Đà Lạt quá nhưng ko có cập nhật cung đường ưa thích của em, Tà Pứa

Em đi cũng hơn 1 năm nên ko biết hiện trạng bây giờ còn đi được ko? Bác nào thông giúp em với. Năm ngoái đi chỉ khoảng 10km gần đèo là đường xấu thôi, còn lại chạy sướng hơn QL20 nhiều

Em định đi trong Tết Tây nên cố gắng né QL20,
Khỏi lo mấy thằng cướp ngày

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
cung đường này chỉ có dân Off-road mới đi được, chứ SUV bèo bèo như CRV, Sorento ... cũng thua

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Cung này em đi lúc giữa năm 2014 bằng Ỉn thấy cũng bình thường, đường có xấu thật nhưng vắng vẻ dễ chạy. Bác đi mới 1 năm nên em nghĩ đường cũng không xấu hơn nhiều đâu. Riêng em thấy đường QL55 từ Bình Thuận đi Bảo Lộc đẹp và tốt hơn đường Tà Pứa, bác có thể đi thử cho biết, vừa né QL20 luôn ;)

• Like
Reactions: truong_dalat
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Cung này em đi lúc giữa năm 2014 bằng Ỉn thấy cũng bình thường, đường có xấu thật nhưng vắng vẻ dễ chạy. Bác đi mới 1 năm nên em nghĩ đường cũng không xấu hơn nhiều đâu. Riêng em thấy đường QL55 từ Bình Thuận đi Bảo Lộc đẹp và tốt hơn đường Tà Pứa, bác có thể đi thử cho biết, vừa né QL20 luôn ;)
Bác cho em xin thêm thông tin về cung đường QL55 đi Bảo Lộc nhé.

Em cũng hóng tuyến Tà Pứa. Lần cuối em đi thì 5 cây cầu sắt đã bỏ và thay bằng cầu bê tông khá ngon. Đường chỉ xấu từ trước, trên và sau đèo Tà Pứa. Jolie em leo không mấy vấn đề lắm, quan trọng là đạp được lên cao và né được lũ ăn cướp ở QL20 đỡ ức chế.

23/12 này em xuất phát. Nếu đc em sẽ đi thử tuyến QL55.

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Đường Tà Pứa bao năm nay rồi vẫn như thế, mình đi hồi tháng 9 cũng ko khác gì 2 năm trước đó, nếu là pickup ko ngại gì vỏ thì cứ đi. Ngay cả sedan vẫn đi được nhưng cứ cảm thấy xót bộ vỏ lẫn khung gầm lắm á.

Đi đường này tới đoạn tráng nhựa đẹp (mà rất hẹp) gần ra tới QL20 thỉnh thoảng vẫn có xxx mai phục bắt lỗi cán vạch chứ ko phải an toàn tuyệt đối 100% đâu nhé anh chủ.

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Đường Tà Pứa bao năm nay rồi vẫn như thế, mình đi hồi tháng 9 cũng ko khác gì 2 năm trước đó, nếu là pickup ko ngại gì vỏ thì cứ đi. Ngay cả sedan vẫn đi được nhưng cứ cảm thấy xót bộ vỏ lẫn khung gầm lắm á.

Đi đường này tới đoạn tráng nhựa đẹp (mà rất hẹp) gần ra tới QL20 thỉnh thoảng vẫn có xxx mai phục bắt lỗi cán vạch chứ ko phải an toàn tuyệt đối 100% đâu nhé anh chủ.
Ql55 ngon, ra tới gần ql20 có 1 khúc thi thoảng xxx canh vạch liền (5km Đại Bình thôi - nhớ nhá đèn hỏi thì ok). Đường >50km/h sedan nhé, sửa xong rồi:D

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Bác cho em xin thêm thông tin về cung đường QL55 đi Bảo Lộc nhé.

Em cũng hóng tuyến Tà Pứa. Lần cuối em đi thì 5 cây cầu sắt đã bỏ và thay bằng cầu bê tông khá ngon. Đường chỉ xấu từ trước, trên và sau đèo Tà Pứa. Jolie em leo không mấy vấn đề lắm, quan trọng là đạp được lên cao và né được lũ ăn cướp ở QL20 đỡ ức chế.

23/12 này em xuất phát. Nếu đc em sẽ đi thử tuyến QL55.
QL55 từ đức mẹ Tà Pao lên Bảo Lộc đường tốt hơn cung Tà Pứa nhiều, nhất là khúc Bình Thuận đường ngon như QL1, đường vắng, lúc đi ngang rừng cảnh rất đẹp. Hồi em đi đoạn gần Bảo Lộc đường hơi lem nhem xíu nhưng không khó khăn gì, em phi 50-60 cây chuối đều :D. Bác đi Jolie thì đạp được nhiêu thì đạp khỏi phải lo :cool:
Lúc trước xe em không có camera hành trình nên chỉ có vài tấm hình bà cả em giơ máy chụp vu vơ, bác coi tham khảo :)

Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
QL55 từ đức mẹ Tà Pao lên Bảo Lộc đường tốt hơn cung Tà Pứa nhiều, nhất là khúc Bình Thuận đường ngon như QL1, đường vắng, lúc đi ngang rừng cảnh rất đẹp. Hồi em đi đoạn gần Bảo Lộc đường hơi lem nhem xíu nhưng không khó khăn gì, em phi 50-60 cây chuối đều :D. Bác đi Jolie thì đạp được nhiêu thì đạp khỏi phải lo :cool:
Lúc trước xe em không có camera hành trình nên chỉ có vài tấm hình bà cả em giơ máy chụp vu vơ, bác coi tham khảo :)

Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Đà Lạt cung đường Tà Pứa
Khúc bác đi ngon chán, hết đèo qua kiểm lâm tới bảng Lâm Đồng thì không đẹp thế đâu nhưng sedan vẫn >50 phà phà, ra gần ql20 thì nhớ nhá đèn xem xxx có "đói không", tới khúc nào đường không đẹp lắm nhưng vạch liền mới kẻ thì nhẹ chân thôi, trên đường có thấy logo em dán trên kính tài thì các bác nhớ giữ fa 3s cho em mời ly cafe nhé :)
Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113

Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Đà Lạt cung đường Tà Pứa

Đà Lạt cung đường Tà Pứa
Em coi thông tin thì cung này xa hơn QL20 đến 140km @@.

Đi lần này có bé F1 mới 9 tháng, chắc em đi cung QL20 cho chắc ăn. Không cập nhật kịp cung Tà Pứa, hic. Jolie em đạp cung ở Tà Pứa có lúc 90-100 mà bình thường nha bác. Leo đèo full tải để máy lạnh vẫn ok, cần vượt thì em tắt máy lạnh cho chắc thôi :D

• Like
Reactions: VNET