Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Như một lời cảm ơn đến Quý khách hàng sử dụng sản phẩm Ford, trong 2 ngày 18, 19 tháng 4 vừa qua, Ford VN đã tổ chức buổi dã ngoại cho các khách hàng sử dụng sản phẩm từ Ford VN. FFC hân hạnh được mời 5 suất tham dự tại Resort Cần Giờ.
Buổi dã ngoại diễn ra rất vui vẻ và thỏa mái của với sự tham gia của hơn 25 xe Ford các loại, cùng với các chương trình lái xe an toàn, tiết kiệm, văn nghệ kết hợp giới thiệu các sản phẩm mới của Ford VN ngày 18/4.
Ngày 19 với các chương trình tham quan chiến khu rừng Sác Cần giờ, Đảo khỉ, xiếc thú ....

Vui nhất là cuộc thi chạy tiết kiệm nhiên liệu với đoạn đường từ Cần Giờ về Q7, TP.HCM. Các thành viên FFC trong đó có em đi xe Escape số 14 cũng hăng hái tham gia:) Cuộc thi này mang tính vui là chính nhé các bác:D
Bắt đầu cuộc thi, các xe tham gia phải đổ đầy bình xăng ( tự xỉa tiền túi:)), lúc về đích Ford VN sẽ đổ đầy bình để đo lượng nhiên liệu tiêu thụ ( lần này thì khỏi phải xỉa tiền túi nữa, có Ford tài trợ:D), việc cân đo đong đếm nhiên liệu rất nghiêm chỉnh và quy củ với nhiều màn rung lắc bình xe cốt sao đổ càng đầy càng tốt:D
Vẻ hồi hộp lộ rõ trên mặt các thành viên ngồi trên xe em ( trông rất tội và dễ thương nhé:D), ai cũng rút kinh nghiệm từ các cuộc thi trước và qua....báo đài, chuẩn bị đầy đủ khăn ( lau mồ hôi), quạt ...:) . Bắt đầu xuất phát, tự nhiên tâm lý may nhờ rủi chịu xuất hiện, khác với 1 số bác khác với tâm lý thắng thua rất rõ:D:D
, F1 em cắm đầu cắm cổ phang cứ vận tốc đều 90km/h do được đi trước:D + máy lạnh mở hết cỡ cho sướng, đến đích Ford trả tiền xăng chứ mình có trả đâu
.
Lên phà Bình khánh lần lượt từng chiếc lên sắp chỗ, ôi thôi chủ phà cũng phải ngạc nhiên khi bác nào cũng mồ hôi nhễ nhãi, kính xe quay xuống tận quần ....í quên tận cửa:D và tắt máy cho tiết kiệm, trao đổi về kinh nghiệm chạy xe tiết kiệm rất hăng như vòng tua máy thấp, tắt điều hòa + quạt tay:D .... Xe em các thành viên vẫn tiếp tục ngồi trên xe tận hưởng cái không khí mát lạnh của xe đời mới + xăng chùa, thỉnh thoảng còn đạp thêm ít ga cho máy lạnh mát thêm tí:D
Rồi thì cũng đến được đích, các bác lại tiếp tục chen lấn để sớm được châm thêm xăng, tiết kiệm tí nào hay tí đó ...em vẫn lủi thủi bị ép vào sau. :( Nghe các bác vào trước reo mừng với số nhiên liệu ít ỏi mà thấy buồn cho mình.
Thôi thì cũng vào kiếm ít xăng do Ford tài trợ mà bò về nhà, em cũng vào tiếp nhiên liệu trước lúc chia tay thẳng tiến về nhà. ...:(.
Xong rồi thì lại về điểm tập kết trước lúc chia tay để anh em còn giao lưu trao đổi sau 2 ngày gắn kết và trao giải cho cuộc thi tiết kiệm nhiên liêu.

Ông bà ta có câu " trời đãi kẻ khù khờ", chẳng hiểu sao câu ấy hôm nay rơi nhằm trúng em...:D
. Thằng F1 em lại được tỉnh người khi đang chuẩn bị vào toa lét rửa mặt cho đỡ buồn ngủ và mắc cỡ vì không được cái chi khi tham gia cuộc thi ..... tên F1 cúng cơm của em được xướng lên cho giải 3 với mức tiêu hao nhiên liệu là 1,2lit cho quãng đường từ Cần giờ về Quận 7, một con số nằm mơ em cũng không dám nghĩ tới cho mình, mấy hãng taxi hay xe khách mà nghe em thế này chắc chắn cũng mò tới nhà mà mời về cho được em giao cho con xe tải lái kiếm cơm
. Ô hô ....ơn trời em cũng có được cái giải thưởng mang về xóm khè mấy con mẹ nhiều chuyện sáng nào cũng thấy em đem xe ra rửa ráy, lau chùi, dán vào gỡ ra có mỗi cái sticker otosaigon.com nhìn thấy ghét :Dđạp ga ầm ầm cả xóm nghe ngứa tai mà ứ biết rằng em cũng biết lái xe tiết kiệm nhiên liệu ...ha ha ..:D
Giải nhất và nhì dĩ nhiên thuộc về hai bác tràn đầy kinh nghiệm khác với mức tiêu hao thuộc hàng siêu tưởng ...nghe đâu tầm 0,49 lít cho giải nhất và 0,9 lít cho giải nhì

Thằng F1 em lãnh được giải này chắc cũng nhờ vào cách đo nhiên liệu một cách rất khách quan, mà chắc quan nhiều hơn khách của chú nhân viên đứng đổ xăng + la lối nhiệt tình của tài xế và người nhà các bác tham gia ( nghe hò la nhiều quá chú nhân viên đâm hoảng nên bấm mà xăng không chảy):D:D
P/S: Ngoài giải 3 vừa rùi em còn được thêm "giải phong cách" do các ... thành viên trên xe trao tặng vì không bắt các bác ấy phải dùng quạt tay + nổ máy và đạp thêm ga cho máy lạnh lúc trên phà, không như các xe khác:D
Cuộc thi chỉ mang mục đích vui là chính, các số liệu trên chỉ mang tính tham khảo. Tuy nhiên giải thưởng là các phần quà có giá trị + tiền mặt : 1tr cho giải nhất mỗi dòng xe ( 4 dòng), các giải nhì, 3 đồng hạng là một mô hình xe Ford.
Một lần nữa xin cám ơn Ford VN về lời mời và Bảo Hiểm Liberty VN về việc tổ chức buổi dã ngoại trên cho các khách hàng đang sử dụng sản phẩm Ford nói chung và FFC nói riêng.
Các bác FFC nào có hình ảnh chuyến dã ngoại vừa rồi post lên giúp em với nhé:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/5/08
314
0
18
Bài viết hay và nhiều ý nghĩa đó Bác F1 ơi!

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Ferrari Dino nói:
Trờiiiiiiiiiiiiii bác làm em mừng hụt hà! Hì hà hì hục đọc hết hơi xong chả thấy hình đâu? ;)

Bác đợi tí đã, em phải bận tập trung tham gia lái xe tiết kiệm nhiên liệu nên đâu có chụp hình được đâu, các bác khác hình nhiều lắm, sẽ post lên ngay thôi:)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
@ V9232: Cám ơn bác giao con vợ 2 mới keng cho em tham gia offroad chuyến này nhé ...nhờ nó mà em cũng có quà mang về đấy

VAF
Hạng B2
23/5/08
301
0
0
Bác F1 tường thuật cuộc thi rất hấp dẫn và chính xác , nhưng ban tổ chức quên quên chao giải đặc biệt cho em vì em đã tiếc kiệm cho Ford VN hơn các bác vì em không đổ xăng mà vẫn về đích:D:D
( em không tham gia cuộc thi ah :D:D:D)
Một lân nữa xin cám ơn Ford VN và các nhà tài trợ đã tổ chức cuộc dã ngoại & học hỏi kỹ năng lái xe an toàn tiệc kiệm này
. hẹn găp lại các bác.

Hạng F
12/10/07
6.964
127
63
54
1 vùng trời xa lạ
Trời! vui đến thế luôn á? Rất tiếc là vì công việc cho nên không đu theo được chuyến này:(

Cuối cùng thì cũng lượm thêm được cái giải "phong cách" là ok rùi, chứ không với thời tiết như thế này hiện nay của SG thì 5 người trên xe hao biết bao nhiu mồ hôi và ...năng lượng nhỉ ?;););).
Đúng là HT của FFC [8D][8D][8D]

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Thời tiết hôm qua là 40 độ C, quá nóng. E bị mất nưoc nen dung lại tiếp nuoc lien tục

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
F1.vn nói:
@ F1racer: Hỏi nhỏ cái, có xìa tiền cho ku chăm xăng ko đấy
:D:D:D? Hình gấp đi [8D]

Cóa chứ bác, Ford mà lị, không thì em đâu dám hết ga mà phang + máy lạnh để hưởng thụ cái không khí mát lạnh của con Ếch đời mới nhất đâu:D:D Chiều nay em còn đem đấu giá con Ford mô hình để tổ chức offline cho các bác không được tham gia kỳ này nữa đó nha.

@ Petrol: nhất bác rùi còn gì, bác không phải tham gia cuộc thi nên không biết anh em khổ thế nào với cái nóng 40 độ:D