Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Trưởng P.O.C
Ngày trước e sinh viên , đi xe ôm qua quận 4 đến nỗi bác xe ôm còn ko dám nhận lời . Sau này e thấy quận 4 phát triển mạnh thật , nhưng e thấy lạ là mấy dự án đa số lại là : Cty Công ích quận 4, trong khi mấy quận khác thì chức năng cty đó lại là : Vệ sinh đô thị, giữ xe ........ Cách đây ... năm , e tiếc hùi hụi vụ H3 bán 9tr5 /m2 .
Nếu đc chọn ngoài quận 1, thì e sẽ vẫn chọn 4 . Ko biết mấy bác nghĩ sao ? HY vọng mấy bác bóng bàn , thì năm nay e sẽ quyết định tương lai . E thấy lạ là bên quận 4 toàn những ctrinh của Công ích quận 4 . Trong khi mấy quận khác thì e chả nghe bao giờ .

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/1/11
920
9
18
Em phải công nhận rằng nơi mà quy hoạch đô thị đã làm "thay da đổi thịt" rõ nhất, tích cực nhất là quận 4. Các lãnh đạo quận 4 như anh Nhựt, anh Tài, anh Đua, anh Phượng lên làm lãnh đạo TP hết rồi.

Không biết là vì các anh ấy lên TP mà quận 4 phát triển như vậy, hay là nhờ quận 4 phát triển như vậy mà các anh ấy lên TP nữa.

Quận 4 còn có XNK Khánh Hội cũng làm nhiều dự án BDS đó bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
haobui nói:
Ngày trước e sinh viên , đi xe ôm qua quận 4 đến nỗi bác xe ôm còn ko dám nhận lời . Sau này e thấy quận 4 phát triển mạnh thật , nhưng e thấy lạ là mấy dự án đa số lại là : Cty Công ích quận 4, trong khi mấy quận khác thì chức năng cty đó lại là : Vệ sinh đô thị, giữ xe ........ Cách đây ... năm , e tiếc hùi hụi vụ H3 bán 9tr5 /m2 .
Nếu đc chọn ngoài quận 1, thì e sẽ vẫn chọn 4 . Ko biết mấy bác nghĩ sao ? HY vọng mấy bác bóng bàn , thì năm nay e sẽ quyết định tương lai . E thấy lạ là bên quận 4 toàn những ctrinh của Công ích quận 4 . Trong khi mấy quận khác thì e chả nghe bao giờ .
Hi em trai, tên đầy đủ của nó là Cty dịch vụ công ích Q4. Trên địa bàn TP có vài quận cty DVCI cũng có chức năng quản lý kinh doanh BDS như DVCI Q4. ở Q4 thì chỉ có 2 anh là CTy DVCI Q4 và Khahomex (Cty XNK Khánh Hội), nhưng đa phần là anh DVCI Q4. Khahomex chỉ có được 2 cái chung cư Khánh hội 1 và 2 và hiện giờ thì đang làm cái Khánh Hội 3 (sát ngay showroom mới của Huyndai). Anh DVCI này cũng tùm lum lắm, thời mà em nói H3 khoảng 9tr/m2 là khoảng 6,7 năm về trước, lúc đó giài tỏa đền bù gì mà bà con thưa kiện tùm lum, có người còn đòi châm xăng tự thiêu nữa kia. Bây giờ thì ổn định rồi. Bây giờ có mua thì em mua H2 hoặc Orient chứ đừng mua mấy thằng cũ. Kiến trúc xấu và chật chội lắm. Tính ra giá Q4 bây giờ cũng tương đối chưa đến mức cao lắm. Nhưng anh khuyên với khả năng như em thì mua mấy căn nhà đường số về cải tạo xây dựng lại ở sướng hơn Chung cư nhiều.

Hạng B2
16/9/10
117
1
18
37
Sài Gòn
em cũng chẳng hiểu tại sao, nhưng theo em biết, CIQ4 hợp tác với các công ty đầu tư địa ốc làm rất nhiều dự án, toàn dự án đẹp mới ghê..

Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53
Quận 4 trước khét tiếng là giang hồ đất cảng nên SG có câu "Nhất Q4, nhì Q8" nhưng bây giờ là quận thay đổi chóng mặt do có vị trí thuận lợi là sát quận 1 mà giá cả nhà đất thì mềm hơn Q1 nhiều. Vì vị trí quá tốt nên theo em đầu tư Q4 vẫn rất ok.
Công ích Q4 thì có H3, H2 khá ok, tuy vậy nếu ai đi mua nhà của mấy chú này thì sẽ thấy dội liền vì cách bán hàng ko chuyên nghiệp. Em nhớ cuối năm 2007 em hỏi mua H2, lúc đó giá chưa đến 10tr/m2 và chỉ là một bãi đất trống, ko có nhà mẫu, đến phòng kinh doanh thì chẳng ai giới thiệu về dự án, cũng ko có brochure giới thiệu về các căn hộ luôn, mấy sales ở đó chỉ nói nếu mua thì làm HĐ và đóng liền 80%. Do ko có đủ thông tin để qđịnh và chán cách bán hàng của mấy chú phòng KD và phương thức thanh toán trời ơi ở đó nên em bỏ ý định mua H2 và quay sang đầu tư chỗ khác.
Bây giờ H3 đã xong từ lâu, H2 thì vừa xong có nhà thật, view thật lên xem nếu ưng và gặp giá tốt theo em là chơi được.

Hạng B2
4/4/11
133
0
16
11
Theo em nhận đinh thì máy cong trình của bác cộng ích này vè đầu tư thì khả thi lắm , Phí dich vu cũng rẽ và sau này chắc chắn có sỗ .H1, H3, b1- b5 có sổ hết ròi. dễ mua dễ bán.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
haobui nói:
Cách đây ... năm , e tiếc hùi hụi vụ H3 bán 9tr5 /m2 .
Nghĩ như bác để rồi tiếc thì em tiếc cả nửa cái quận 2, quận 7 rồi á.
Lúc đó giá đó, giờ giá có gấp 3 -4 lần thì vẫn là giá đó, chỉ khác nhau về mặt số học thôi bác.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.269
113
Tui mà làm vua VN (chỉ có vua mới may ra làm được thôi) thì tui xây q4 thành 1 cái cung thành có tường bao quanh rồi dời các loại hành chánh vô để dễ quản lý. Theo tôi, nếu có 1 vương quốc phía nam này thì kinh thành đẹp nhất là xây ở q4. Xung quanh có hào sâu, nằm giữa TT Sài gòn, giáp với các thể loại q1(tài chánh), q2(nhà quê, q7(nghỉ dướng), q8(giang hồ) muốn gì cũng có.

Hạng B1
20/3/11
63
1
0
Q.4 mua cũng được đấy bác nhưng đúng là nên mua mấy cái mới xây sau này như H2, KH 3, Oiẻnt.......cho thuê chắc được giá hơn đó bác

Status
Không mở trả lời sau này.