Hạng B2
5/11/13
288
4
0
44
nói sao chứ em chẳng thấy hợp lý chút nào, đâm thế kia mà hok bung, hoặc giả phải nói trước khi đâm "ê cột, nhớ đâm vào chỗ cảm biến" lol, chán chất lượng xe lắp quá .

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
xetangbay nói:
Eddy nói:
em thắc mắc đâm vuông góc thế mà khí hok bung kà

Có thể do không thắt dây an toàn nên túi khí không bung vì có thể gây nguy hiểm do lực va đập mạnh khi túi khí nổ hoặc do lực đâm chưa đủ mạnh để trigger túi khí. Nhưng mà nhìn cái kính lái có vẻ ng ngồi trước bị va đập khá mạnh ...
Túi khí và dây an toàn là 2 bộ phận độc lập, hoạt động ko phụ thuộc vào nhau bác ui...Đập vỡ cả kính mà còn ko mạnh gì nữa...hía hía...

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
Tại sao chỉ có Forte đen đâm cột nhẫy?
Nếu có thống kê thì xe màu đen gặp sự cố nhiều hơn các màu khác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/9/08
4.594
46.993
113
Xe_chuong_ga nói:
xetangbay nói:
Eddy nói:

Có thể do không thắt dây an toàn nên túi khí không bung vì có thể gây nguy hiểm do lực va đập mạnh khi túi khí nổ hoặc do lực đâm chưa đủ mạnh để trigger túi khí. Nhưng mà nhìn cái kính lái có vẻ ng ngồi trước bị va đập khá mạnh ...
Túi khí và dây an toàn là 2 bộ phận độc lập, hoạt động ko phụ thuộc vào nhau bác ui...Đập vỡ cả kính mà còn ko mạnh gì nữa...hía hía...
Có liên quan mật thiết tới seat bell đó bác.
Điển hình xe có 2 airbag mà đi 1 mình thì chỉ nổ 1 cái thuiii bác ạ.
Với lại kg seat bell mà bóng có nổ thì cũng chẳng có tác dụng gì đâu bác.

Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
HappyGuy nói:
Xe nào cũng có 2 cái cảm biến túi khí đặt 2 bên mũi xe. Đâm ngay giữa thì cảm biến chưa được kích hoạt thì làm sao túi khí bung được
vậy đâm ở giữa coi như chết hả bác, chắc nhà sản xuất quên tính chuyện đâm ở giữa.
Dân VN lại hay truyền miệng là thắt dây an toàn kích hoạt cảm biến gì đó thì túi khí mới bung mới vãi chưỡng. Dân đi xe thì ít nhưng thánh phán thì lại nhiều.
Đề nghị Trường Hải hay Thành Công khỏi mắc công mở nhà máy lắp ráp chi cho nó tốn kém, cứ nhập xe theo đơn đặt hàng cho em nhờ. Cỡ nào xe nhập có yêu cầu thì cắt bỏ airbag thì bảo đảm hãng cũng không cho, còn mang về lắp thì mấy anh âm thầm cắt bỏ tụi em cũng éo biết.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/6/13
127
227
43
Không chắc đâu, có lẽ do màu đen nhiều hơn các màu khác.
k3 nói:
Tại sao chỉ có Forte đen đâm cột nhẫy?
Nếu có thống kê thì xe màu đen gặp sự cố nhiều hơn các màu khác.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.993
113
tarmpung nói:
HappyGuy nói:
Xe nào cũng có 2 cái cảm biến túi khí đặt 2 bên mũi xe. Đâm ngay giữa thì cảm biến chưa được kích hoạt thì làm sao túi khí bung được
vậy đâm ở giữa coi như chết hả bác, chắc nhà sản xuất quên tính chuyện đâm ở giữa.
Dân VN lại hay truyền miệng là thắt dây an toàn kích hoạt cảm biến gì đó thì túi khí mới bung mới vãi chưỡng. Dân đi xe thì ít nhưng thánh phán thì lại nhiều.
Đề nghị Trường Hải hay Thành Công khỏi mắt công mở nhà máy lắp ráp chi cho nó tốn kém, cứ nhập xe theo đơn đặt hàng cho em nhờ.
Kinh!!! Online bằng dt khó cãi lộn với pa này quá. Box này chắc toàn dân đi xe đạp kg quá. Haha.
Thế bác giải thích cái vụ xe có 2 bóng phía trc khi đi một mình thì nó chỉ bung 1 cái thế nó kg liên quan tới đai an toàn thì liên quan cái khỉ gì thế. Kg seatbell là bị nhắc nhở ngay, đèn taplo có tắt đâu.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
hoadat nói:
Xe_chuong_ga nói:
xetangbay nói:
Eddy nói:

Có liên quan mật thiết tới seat bell đó bác.
Điển hình xe có 2 airbag mà đi 1 mình thì chỉ nổ 1 cái thuiii bác ạ.
Với lại kg seat bell mà bóng có nổ thì cũng chẳng có tác dụng gì đâu bác.
Trên xe khác thì em ko biết, chứ trên fọt ghẻ này thì đó là hai bộ phận độc lập, túi khí sẽ nổ khi được kích hoạt, ko cần biết có người ngồi trên ghế hay ko, có thắt dây an toàn hay ko....Trường hợp này ko hiểu sao lại ko nổ túi khí nữa?
Có 1 ngộ nhận từ rất lâu về chuyện "ko thắt dây an toàn thì túi khí ko kích hoạt (nổ)" đó ạ....