Hạng C
19/2/13
894
94
28
63
Xe_chuong_ga nói:
Ok, luôn thắt dây an toàn đúng cách khi lái xe là điều phải làm....
Cái đang bàn ở đây là nhận định "ko thắt dây an toàn thì túi khí ko nổ" có đúng hay ko bác ui? Có 1 số bác vẫn nhầm lẫn khi coi thắt dây an toàn là điều kiện cần để túi khí nổ khi có va chạm....

Gà iu đọc tài liệu xong chửa ... :D

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Ở đây chỉ nói về airbag và seatbelt trên Kia Forte thui nhé....Ko mở rộng ra các loại xe khác nhóe...Chứ thiết kế về hệ thống an toàn trên xe thì bao la bể sở, biết thế nào là tuyệt đối đúng được?

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
xetangbay nói:
Xe_chuong_ga nói:
Cái đang bàn ở đây là nhận định "ko thắt dây an toàn thì túi khí ko nổ" có đúng hay ko bác ui? Có 1 số bác vẫn nhầm lẫn khi coi thắt dây an toàn là điều kiện cần để túi khí nổ khi có va chạm....

Hix, tài liệu của bác áp dụng cho xe Mer, đây là Kia ghẻ mà.....Em xin nhắc lại nhóe, với Kia Forte hay xe Hyundai Kia nói chung, túi khí nổ hay ko chả liên quan j tới dây an toàn hết, nó được kích hoạt do va chạm đủ đk, thắt hay ko thắt thì airbag vẫn fire như thường ạ...

Hạng C
24/11/13
577
1.104
93
Xe_chuong_ga nói:
xetangbay nói:
Xe_chuong_ga nói:

Hix, tài liệu của bác áp dụng cho xe Mer, đây là Kia ghẻ mà.....Em xin nhắc lại nhóe, với Kia Forte hay xe Hyundai Kia nói chung, túi khí nổ hay ko chả liên quan j tới dây an toàn hết, nó được kích hoạt do va chạm đủ đk, thắt hay ko thắt thì airbag vẫn fire như thường ạ...

Gà ơi, người ta so sáng Kia với Mec thì muốn gì nữa, khi nào so sáng Kia với For kìa mới ý kiến chứ