Tập Lái
4/3/14
11
5
13
Như đả nói ở trên ... Đêm hôm qua em đi đến giao lộ Võ Thị Sáu và Nguyễn Bình Khiêm thì xảy ra va chạm giữa xe em và xe máy ... Có hơn 6 thanh niên lao vào giúp đở nhưng củng có 1 vài người chôm đồ xong rồi nhanh chóng vù lên xe đi ... 1 lát sau em có thương lượng với người bị va chạm với xe em thì họ đòi bồi thường 5 triệu nếu không sẻ nhờ chính quyền tới giải quyết . Em thì không đồng ý và chấp nhận yêu cầu của cụ già này ... Rồi 1 lát cụ đổi ý đòi đi bệnh viện kiểm tra sức khỏe toàn bộ ... em đồng ý chở ra bệnh viện Gia Định .Lúc này có hơn chục người lao vào đòi em bồi thường 5tr nếu không sẻ hành hung .... câu chuyện có cái kết rất có hậu nhưng em xin phép kể đến đấy thôi !!!
https://www.youtube.com/watch?v=7z6ZuaHHx64&feature=youtu.be

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Up phụ chủ thớt​
[tube]http://youtu.be/7z6ZuaHHx64[/tube]​

Hạng B2
7/3/11
233
70
28
46
Phải nói là bác đi hơi nhanh và hình như bác có uống vài ve ?

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
chỗ này là ngã 4 Đinh Tiên Hoàng - Nguyễn Phi Khanh - Võ Thị Sáu em đi hàng ngày.
Theo camera hình trình thu lại được thì thấy bác lái xe 2B tông vào bên hông đầu xe bác chủ, em dự là bác 2B này sai vì xe bác đã đi qua gần hết ngã 4 rồi nhưng 1 phần em dự bác chủ cũng có lỗi vì khi qua ngã 4 bác chạy hơi nhanh lại không nhường cho xe từ bên phải. Em giả sử ở đây là đường cùng cấp và không có đường nào ưu tiên hơn đường nào.

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
theo em thấy thì bác 4B chạy hơi nhanh, vào ngã tư nhưng ko thấy giảm tốc độ, bác 2B thì cố đấm ăn xôi ráng bon chen vào nên bị húc cũng đáng đời

Hạng B2
19/6/12
337
238
43
36
em vẫn còn nhớ mãi bài học hồi đi thi bằng lái là gặp ngã tư ko có đèn thì luôn nhường xe từ bên phài đến, còn vào bùng binh thì luôn nhường xe từ bên trái đến, rất tiếc là ở VN chỉ có dân học lái xe 4 bánh mới nắm rõ bài học này, còn dân chạy xe máy thì bất cần biết, cứ thế mà chạy, thôi thì chấp nhận thông cảm với bác chủ topic cũng "hoà cùng không khí" chạy không cần nhường nhịn đi, nhưng mình nên thể hiện mình là người chấp hành đúng luật, chúng nó (xe máy) cố tình ngu không hiểu biết thì ít ra mình cũng đã chạy đúng luật rồi, có nhường rồi, để có gì còn nói chuyện với xxx là mình chạy đúng chứ không sai, chúng nó không có đường cãi ngang bắt xe lớn đền xe bé nữa

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Ngã 4 này cực phức tạp, 2b chạy rất hỗn, mình cũng đi thg xuyên qua đây, theo clip bác chủ đã qua gần hết giao lộ, do 2b cứng đầu ráng chèn tới để cúp đầu bác chủ nên lãnh đủ, lúc đó kêu nhg là nhg làm sao, 2b chưa tới sao nhg đc, đang qua thì 2b lao tới.
Lần nào qua ngã 4 này mình đều điên tiết bấm còi vì đã nhg rồi, rồi nhg nữa thiếu điều đứng yên giữa giao lộ mà cả taxi và 2b cương quyết ko cho qua, cứ nhào tới cúp đầu xe, léo mịa chúng nó, chạy xe mà ếu quan tâm đến ai cả.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
papacon nói:
theo em thấy thì bác 4B chạy hơi nhanh, vào ngã tư nhưng ko thấy giảm tốc độ, bác 2B thì cố đấm ăn xôi ráng bon chen vào nên bị húc cũng đáng đời
Ko biết bác chủ chạy bao nhiêu, nhg xem lại clip bất kỳ cam hành trình nào luôn thấy có vẻ chạy nhanh.