Tập Lái
28/11/16
25
75
13
Giờ muốn mua nền nhà phố trực tiếp cdt thì còn dãy nào hả các bác?. Bác nào rành tt cho em xin với. Thks!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/6/16
37
388
53
uhm, bác có tiền thì cđt giao nền cho xây thôi, có gì đâu. các thủ tục khác cứ song song (ký hđmb, hoàn công,..) Mình cũng mua nhưng chưa xây thì đâu cần giao nền sớm.
Yes đồng ý với bác.
Mấy CĐT khác thậm chí còn ko giao nền đc cho nguời ta xây, đâu có so sánh vậy đc mà mấy bác trên kia lại đem Starvillage ra chém khí thế.
Sự So sánh khập khiểng khiêng cưỡng của các Dự án đối thủ!

Tập Lái
28/10/16
0
6
2
46
HCM
Yes đồng ý với bác.
Mấy CĐT khác thậm chí còn ko giao nền đc cho nguời ta xây, đâu có so sánh vậy đc mà mấy bác trên kia lại đem Starvillage ra chém khí thế.
Sự So sánh khập khiểng khiêng cưỡng của các Dự án đối thủ!
Khu này đợi chủ đầu tư bán hết nền biệt thự và chung cư thì mới có tiền đầu tư tiếp được.

Tập Lái
6/1/16
12
56
13
44
Cđt cung mong cư dân về xây sớm, cơ sở hạ tầng đã hoàn thiện rồi. Mua các dự án khác không xây đc nhà mới sợ.
Những người mua thì không muốn xây vì không có nhu cầu, người có nhu cầu thì không đủ tiền. Bác có thể qua bên cotec phú xuân xem thử. Dự án đã bán hết hơn 10 năm nay, có bao nhiêu nhà xây. Ngay khu Thạnh Mỹ Lợi sát bên Thủ Thiểm cũng vậy.

Tập Lái
9/5/13
0
67
12
Quan trọng là cho dù có xây xong, khi nào .....có sổ hợp pháp. Bỏ tiền ra mua là tài sản của mình, vậy mà khi cần tài sản này không có giá trị vì không thể thể dùng nó để thế chấp mà vay NH. Hài cái là bọn NH chỉ cho vay ......khi mua BĐS, xây nhà còn nếu đã xây xong bằng tiền túi mà kẹt vấn đề pháp lý CĐT chưa ra sổ thì cũng cùng miếng đất đó, căn nhà đó ......xách đi vay NH bằng niềm tin.

Ông nào cũng nói khu này hợp pháp, ra sổ ..., vậy 1 năm, 3 năm, 5 năm, 10 năm hay ........còn hơn thế nữa, bán hết đất rồi thì sao, bọn mua chịu chứ CĐT Intresco phủi đít được rùi. :3dquaytay:

Tập Lái
6/1/16
12
56
13
44
Quan trọng là cho dù có xây xong, khi nào .....có sổ hợp pháp. Bỏ tiền ra mua là tài sản của mình, vậy mà khi cần tài sản này không có giá trị vì không thể thể dùng nó để thế chấp mà vay NH. Hài cái là bọn NH chỉ cho vay ......khi mua BĐS, xây nhà còn nếu đã xây xong bằng tiền túi mà kẹt vấn đề pháp lý CĐT chưa ra sổ thì cũng cùng miếng đất đó, căn nhà đó ......xách đi vay NH bằng niềm tin.

Ông nào cũng nói khu này hợp pháp, ra sổ ..., vậy 1 năm, 3 năm, 5 năm, 10 năm hay ........còn hơn thế nữa, bán hết đất rồi thì sao, bọn mua chịu chứ CĐT Intresco phủi đít được rùi. :3dquaytay:
Bác này mở miệng ra lúc nào cũng cầm sổ vay ngân hàng nhỉ. Có phải ai mua đất cũng cần vay ngân hàng đâu bác.

• Like
Reactions: ChelseaFC
Tập Lái
9/5/13
0
67
12
Tôi mua đất cũng đâu cần vay bank, đọc kỹ lại nội dung, tôi nói mua đất/nhà xong bằng tiền tươi thóc thật của mình rồi lấy tài sản đó đem thế chấp ....thì bọn bank ếch chịu, hài vãi hehe, toàn quảng cáo tính pháp lý cao sao mà .......kỳ vậy