Theo các bác em nên mua xe nào?

• Hyundai Santa Fe

Bình chọn: 10 9,8%
  • Mazda CX-8

Bình chọn: 40 39,2%
  • Ford Everest

Bình chọn: 52 51,0%

• Total voters
    102
Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Một chiếc xe tốt là chiệc xe hài hòa về mọi tiêu chí, nhất là dịch vụ sau khi mua xe.. Mình cũng thích FE, thực tình mà nói so về giá FE k mắc so với những thằng còn lại nhưng hình như lỗi vẫn còn...

• Like
Reactions: V.I.O.S.P
Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Em cũng nghe Everest bản trước hay bị hộp số, kg biết bản mới này ổn chưa
Cũng tùy hên xui, a bạn mình chạy con Explorer gần hai năm cũng phải mất 150 củ thay hộp số mới.
Nói chung nếu chạy máy dầu thì không có lựa chọn nào khác đâu ... ngoài nhà Huynh Đài.
Còn không thích chạy máy dầu thì CX8 đúng nghĩa mấy a e chạy xe Nhựt hay thẩm du (bền, ít hỏng vặt, đẳng cấp hơn xe Hèng...)

Hạng C
2/3/14
640
489
63
Em cũng mong vậy thôi, chứ mua xe xong mà sang năm nó ra 1 con hoàn toàn mới (kiểu Sedona với Carnival) thì buồn lắm
Everest thì nên tránh nha bác (đang phải dùng AdBlue để hợp chuẩn khí thải, sau sẽ dễ có hư hỏng liên quan đến phần này), kèm theo hậu mãi thuộc dạng tệ nhất trong các hãng. SantaFe thì sắp ra All New, cái này nên cân nhắc. CX-8 có lẽ là phù hợp nhất trong 3 con, nhưng tầm tiền này em vẫn khuyên lấy Carnival nếu phục vụ gia đình

Hạng C
2/3/14
640
489
63
Cũng tùy hên xui, a bạn mình chạy con Explorer gần hai năm cũng phải mất 150 củ thay hộp số mới.
Nói chung nếu chạy máy dầu thì không có lựa chọn nào khác đâu ... ngoài nhà Huynh Đài.
Còn không thích chạy máy dầu thì CX8 đúng nghĩa mấy a e chạy xe Nhựt hay thẩm du (bền, ít hỏng vặt, đẳng cấp hơn xe Hèng...)
Vãi đái thật, hết bảo hành luôn hả bác... Ford lởm thật, nhập Mỹ còn không ăn thua

• Like
Tập Lái
1/3/13
36
109
33
Bác nghĩ sao về Skoda Kodiaq sắp bán ở Việt Nam năm nay cũng là 5+2 giá ngang bằng Santa Fe?
Tiêu chí của em là:
1. Dễ chạy (kg cần cảm giác lái vì em lái cùi bắp, kg cảm nhận đc).
2. Nội thất ổn tí
3. Rộng rãi nhưng không quá to
4. Dịch vụ bảo trì, bảo dưỡng dễ dàng
Nên em kg dám chơi mấy hãng mới vào VN vì số 4 chắc chắn kg bằng các hãng lâu đời tại VN (chứ kg rất thích Peugeot 5008)

Hạng F
12/10/16
7.511
6.363
113
Nhu cầu đi đông người bao nhiêu % với tần suất sử dụng xe. 1 tháng đi 04 lần đông người tốt nhất nên giữ con GLA đi. mua thêm con innova đi khi đông người.
Bởi :
- Đã đi xe đức thì lên xe nhật nó chán lắm. cả về nội thất lẫn tăng tốc, cảm giác lái
- trong mấy con đấy đi đông người hàng ghế sau ko con nào lại innova hết.
- Nếu dc cấp thêm ngân sách thì vẫn giữ con GLA mà mua thêm con Canival để đi khi đôn người.
Cả bán xe mới dc 1t5 mà bác 4 va61b mua thêm xe thì e nghĩ mua xe cũ lắm luôn ấy :D

• Like
Hạng D
1/4/15
1.231
2.264
113
khó lựa quá thì out of the box, G63 luôn cho khỏi đau đầu, ko còn lăn tăng nội ngoại thất hay chất lượng, lẫn phong cách :D

• Like