Theo các bác em nên mua xe nào?

• Hyundai Santa Fe

Bình chọn: 10 9,8%
  • Mazda CX-8

Bình chọn: 40 39,2%
  • Ford Everest

Bình chọn: 52 51,0%

• Total voters
    102
Tập Lái
1/3/13
36
109
33
Santafe thì lấy máy dầu cho tiết kiệm và khỏe nhưng có 1 số nhược điểm: máy dầu hôi, đèn tối, volang lỏng lẻo, hàng 3 chật , máy lạnh yếu, nhìn quả nội thất khá rối.
Em thấy giống bác nói, chỉ có cái máy dầu hôi thì em nghĩ không còn mùi hôi đâu ạ. Sale dám nổ máy trong showroom cho mình test luôn (còn CX8 thì vừa đưa tay định bấm nút thì Sale hốt hoảng chặn lại liền, nói anh chỉ mở điện thôi, đừng nổ máy trong này)

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng C
11/10/16
622
764
93
37
1 vấn đề lớn ko thấy bác chủ nhắc đến là Everest cách âm và đầm chắc hơn hẳn 2 chiếc còn lại. 2 yếu tố này thì lại là quan trọng nhất khi đi chơi gia đình.

Tập Lái
1/3/13
36
109
33
Đã đi dc Mer rồi thì chỗ ăn, chỗ ở con kia là chuyện vặt. hơn nữa vì mấy con kia con nào anh cũng chê máy yếu, nhựa nhiều, tăng tốc kém thì chỉ có giải pháp thế thôi.
Vâng ạ, nhưng mà cũng tuỳ ng đi Merc ạ, người đi S thì không vấn đề ạ, còn em đi dòng thấp nhất của nó, nên nuôi thêm thì khó ạ

Hạng D
16/8/12
1.957
1.525
113
Bến tre
Em vote Santafe thể theo ý của bác ở bài viết. Nhược điểm là da ghế thì thay thế quá dễ, còn động cơ bốc thì 2 xe kia làm sao độ được. Em xem CCMFast làm đại tu động cơ sedona họ nói rằng nền máy là hàng mitsubishi vừa bền vừa dễ sửa, động cơ Ford là khó nhất (em nghe nói trên video thôi).

• Like
Reactions: V.I.O.S.P
Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Mình đang chạy cx8 chỉ dám nêu 1 số ưu điểm của cx8: xe rộng rãi, máy êm và tiết kiệm, xe lành ko hỏng vặt, đèn sáng, volang chắc tay và chính xác, hàng 3 ghế da nappa to và nệm dày, máy lạnh ngon, bảo dưỡng bảo hành khá ổn . Nếu được lựa chọn lại em vẫn lấy cx8 vì thấy nó phù hợp với gia đình. Còn màn hình to, sạc ko dây hay cửa sổ trời em ko quan tâm lắm vì trên xe em hay nghe nhạc thì 11 loa Bose là quá đủ.
Hai cái kính hậu lúc mở lúc không mà bảo hông hỏng vặt hả anh :D

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
OK, Santafe dầu đời mới chuyển sang xài hộp số w-DCT 8 số tuy nhiên chắc là hàng chuột bạch nên sẽ có tỉ lệ lỗi bơm dầu vào hộp số: https://vnexpress.net/hop-so-loi-hyundai-dung-ban-nhieu-xe-4523797.html.

Thông tin recall official từ ban an toàn quốc gia của Mỹ ở đây: https://static.nhtsa.gov/odi/rcl/2022/RCLRPT-22V746-3189.PDF

Do đó tóm lại cứ AT trên CX8 đi cho lành.

Ở VN thấy cũng có mấy chú gặp rồi, cách xử lý chưa biết ra sao, có ăn vạ thay nguyên hộp số gì như anh chạy Mit PS hay không thì mình ko biết. Anh nên cân nhắc thêm.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/3/13
36
109
33
OK, Santafe dầu đời mới chuyển sang xài hộp số w-DCT 8 số tuy nhiên chắc là hàng chuột bạch nên sẽ có tỉ lệ lỗi bơm dầu vào hộp số: https://vnexpress.net/hop-so-loi-hyundai-dung-ban-nhieu-xe-4523797.html.

View attachment 2876206

Do đó tóm lại cứ AT trên CX8 đi cho lành.

Ở VN thấy cũng có mấy chú gặp rồi, cách xử lý chưa biết ra sao, có ăn vạ thay nguyên hộp số gì như anh chạy Mit PS hay không thì mình ko biết. Anh nên cân nhắc thêm.
Em cũng nghe Everest bản trước hay bị hộp số, kg biết bản mới này ổn chưa