Theo các bác em nên mua xe nào?

• Hyundai Santa Fe

Bình chọn: 10 9,8%
  • Mazda CX-8

Bình chọn: 40 39,2%
  • Ford Everest

Bình chọn: 52 51,0%

• Total voters
    102
Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Vãi đái thật, hết bảo hành luôn hả bác... Ford lởm thật, nhập Mỹ còn không ăn thua
Ford thì xe ngon, đẹp tuy nhiên dịch vụ hậu mãi ở VN thì nhiều phốt rồi mà.

• Wow
Reactions: V.I.O.S.P
Hạng D
4/8/11
1.050
4.322
143
dùi bác thêm 1 câu. Có khi nào bà cả phải lái không, như khi bác uống chẳng hạn

• Like
Tập Lái
16/6/22
45
69
18
35
Không thường xuyên chở full đâu bác. Thường thì tối đa 4 ng thôi, còn lại phòng t/h lâu lâu chở thêm ông bà. Nên Carnival nó lại to quá, khó lái
Em nói thật, nếu thường xuyên đi tối đa 4 người thì đổi xe 5 chỗ thôi, kiếm con nào hàng 2 rộng để vợ bác thoải mái. Còn khi nào đi chơi xa 7 người thuê con Carnival đi. Chứ nói thật, đi trong phố thường xuyên, ít người mà vác theo con xe 7 chỗ to xác để làm gì? Mà mấy con 7 chỗ bác tính mua toàn ngồi rất khó cho hàng 3. Nghĩa là đi phố ít người thì mệt, đi xa nhiều người cũng mệt.

Hạng D
24/2/20
4.554
7.552
113
37
Em thấy giống bác nói, chỉ có cái máy dầu hôi thì em nghĩ không còn mùi hôi đâu ạ. Sale dám nổ máy trong showroom cho mình test luôn (còn CX8 thì vừa đưa tay định bấm nút thì Sale hốt hoảng chặn lại liền, nói anh chỉ mở điện thôi, đừng nổ máy trong này)
Nhưng xét về lâu dài động cơ máy dầu sẽ cần bảo dưỡng nhiều hơn máy xăng, còn hiển nhiên máy dầu luôn hôi hơn máy xăng đó là điều ko thể bàn cãi. Còn ưu nhược điểm mình đã chia sẻ do nhà chạy cả explorer nữa nhưng đám trẻ con tất cả đều ngồi xe em (cx8) do xe ko có mùi.

• Like
Hạng C
14/4/13
625
658
103
nếu bác phụ vụ gđ thì cx8, nội thất sang xịn mịn. nếu phục vụ mình bác thì everest.

• Like
Hạng B2
11/2/22
231
201
43
24
Tiêu chí của em là:
1. Dễ chạy (kg cần cảm giác lái vì em lái cùi bắp, kg cảm nhận đc).
2. Nội thất ổn tí
3. Rộng rãi nhưng không quá to
4. Dịch vụ bảo trì, bảo dưỡng dễ dàng
Nên em kg dám chơi mấy hãng mới vào VN vì số 4 chắc chắn kg bằng các hãng lâu đời tại VN (chứ kg rất thích Peugeot 5008)
Vậy bác cức múc Kia Sorento hoặc Huyndai Santa Fe là phù hợp nhất. chứ Mazda cx 8 thì hẹp ngang nhưng dài và không êm bằng hai em kia, còn Ford Everest là SUV đi đường trường và quá to để đi phố.

• Like
Hạng B1
14/6/14
76
78
18
35
Nhưng xét về lâu dài động cơ máy dầu sẽ cần bảo dưỡng nhiều hơn máy xăng, còn hiển nhiên máy dầu luôn hôi hơn máy xăng đó là điều ko thể bàn cãi. Còn ưu nhược điểm mình đã chia sẻ do nhà chạy cả explorer nữa nhưng đám trẻ con tất cả đều ngồi xe em (cx8) do xe ko có mùi.
hiện tại thì everest 2023 ko hề có mùi bác nhé, chưa chắc xe máy xăng thơm hơn nha, điều kiện nổ xe trong gara luôn nha.

Tập Lái
2/8/17
47
88
18
33
Chắc cũng tùy đại lý bác ạ, thằng bạn già nối khố với em đi focus 2016 4 năm nay, thấy nó cứ phi vào ford suối tiên bảo dưỡng suốt, mỗi năm 2-3 lần thấy cu cậu có vẻ hài lòng lắm. Mới hôm rồi phi vào bảo dưỡng mốc 100k, khoe bill với em, bảo mẹc già của bác làm gì có giá này. Ừ thì cũng đúng thật :D
View attachment 2876085
cụ bảo b cụ chuyển qua xe nhật có khi còn chả cần bảo dưỡng luôn chứ đừng nói đắt hay rẻ , e chạy bán tải nhật 5 năm chưa bh ra hãng bảo dưỡng . chỉ 6 tháng thay dầu ngoài 1 lần . toàn leo đồi núi đường khó nữa nhé . e thề