Hạng B2
27/7/08
207
0
16
55
ĐIỀU LỆ GIẢI TENNIS SFC 2011 - LĂNG CÔ OFF 3 MIỀN

I. MỤC ĐÍCH
Giải Tennis SFC 2011 là hoạt động thể thao trong chuỗi hoạt động tại kỳ off 3 miền của SFC tại Lăng cô năm 2011. Đây cũng là Giải Tennis đầu tiên qui tụ được các tay vợt mạnh cả ba miền của SFC , tăng cường tinh thần đoàn kết, giao lưu, liên kết và nâng cao sức khoẻ của các hội viên SFC và chuẩn bị cho Giải Tennis giữa các chi hôi OS vào 14/8/2011.

II. NỘI DUNG, KẾ HOẠCH

Tên giải: GIẢI TENNIS SFC 2011 - LĂNG CÔ OFF 3 MIỀN

1. Đối tượng tham dự
Hội viên SFC và khách mời

2. Điều kiện tham dự
Vận động viên phải phải là thành viên của SFC và khách do BTC mời, và đảm bảo sức khỏe để tham gia giải đấu.

3. Thời gian – địa điểm tổ chức
Dự kiến ngày 29/7/2011 tại Sân tennis Lăng cô Resot

4. Thời hạn đăng kí:
Trước ngày 30 tháng 6 năm 2011.

5. Nội dung và thể thức thi đấu
BTC sẽ xếp hạng trình độ các VĐV và bốc thăm ngẫu nhiên.
Vận động viên hạng A + bốc thăm cặp đấu với B-
Vận động viên hạng A bốc thăm cặp đấu với B

6. Thể thức thi đấu
BTC quyết định thể thức thi đấu chia 4 bảng , mỗi bảng 4 cặp đấu.
Thi đấu vòng tròn lấy 02 đội nhất và nhì vào vòng sau đấu chéo với hai cặp nhất nhì của bảng khác (đấu 01 set đến 06 games)

7. Khen thưởng
Giải nhất
02 CUP Vô địch và 02 Đôi giày ADIDAS
Giải nhì
02 CUP Giai Nhì và 02 Bộ quần áo Tennis ADIDAS
Đồng giải ba
04 CUP Giải Ba và 04 Áo NIKE

8. Một số quy định
Theo luật tennis hiện hành.
VĐV có hành vi phi thể thao trong thi đấu như: nói tục, chửi thề, quăng vợt và có những hành vi không tôn trọng các quyết định của BTC, Trọng tài thì BTC sẽ truất quyền thi đấu của VĐV đó.
Trang phục thi đấu được áp dụng theo tiêu chuẩn chung của trang phục thi đấu quần vợt.
Một số điều trong bản Điều lệ này có thể được Ban tổ chức chỉnh sửa, bổ sung cho phù hợp với tình hình thực tế (trong trường hợp có phát sinh ngoài dự kiến).

9. Tài chính tổ chức
Sử dụng nguồn thu từ phí tham gia và nguồn tài trợ
Thu:
Thu lệ phí tham gia và hỗ trợ giải: 400.000 VNĐ/Vận động viên
Chi:
Chi phục vụ Giải thưởng.

III. TỔ CHỨC VÀ ĐIỀU HÀNH GIẢI
Tổ chức và điều hành giải:
NghiaHD, haotuyo, Kienvang, Carpenter.,..

IV. DANH SÁCH BỐC THĂM BẢNG ĐẤU
Bảng A
1. Quasin- Hào Tuyo
2.Viettuan- Putin
3- Seaman- Namkhanh
4. Bình (khách mời)- Bảo Anh

Bảng B
1. Cosboy- Cu Dũng
2. PCTL- 2BB2
3. NghiaHD- Cục gạch
4. Gentledog - Mèo lười

Bảng C
1. NghĩaHD's F1- Hongha
2. Son2- Zukov
3. LoveSanta- Duyan
4- Playmonkey- Nhh2811
Bảng D
1- Tuanthaonguyen- Kienvang
2- Mũi dài- Vàng Anh
3- NATB- Songthu
4- Carpenter- Taybac

V. LỊCH THI ĐẤU
Từ 16h đến 19h ngày 28/7/2011 sẽ diễn ra các trận đấu vòng bảng như sau:
Mỗi bảng đấu sẽ thi đấu trước 02 trận:
  • Đội số 1 gặp Đội số 2
  • Đội 3 gặp Đội 4
Từ 7h đến 12h ngày 29/7/2011 sẽ Khai mạc và tiếp tục thi đấu vòng bảng trong mỗi Bảng đấu theo thứ tự như sau:
  • Đội 1gặp Đội 3,
  • Đội 2 gặp Đội 4,
  • Đội 1 gặp Đôi 4,
  • Đội 2 gặp Đội 3
Vòng Bảng lấy 2 Đội Nhất Nhì vào đấu tréo Tứ kết Bảng A gặp Bảng C, Bảng B gặp Bảng D
TỨ KẾT:
  1. Nhất A gặp Nhì C,
  2. Nhì A gặp Nhất C,
  3. Nhất B gặp Nhì D,
  4. Nhì B gặp Nhất D
BÁN KẾT:
  1. Thắng Tứ kết 1 gặp Thắng Tứ kết 3
  2. Thắng tứ kết 2 gặp Thắng Tứ kết 4
CHUNG KẾT:
  1. Hai đội thắng vòng Bán kết vào thi đấu tranh Vô địch
  2. Hai đội thua vòng Bán kết đồng Giải Ba.
Tùy theo thời gian sân bãi BTC sẽ quyết định thi đấu 50 bóng vàng ở đấu loại vòng bảng.
Các trận đấu từ vòng Tứ kết sẽ không thi đấu bóng vàng đánh 1 séc đến 6, 5 đều thi đấu tie-break chạm 7.

Tiếp nhận hồ sơ đăng kí và nộp kinh phí tham dự giải
Vận động viên đăng ký tham gia thi đấu
trước ngày 30/6/2011

Mọi vấn đề sửa đổi và bổ sung có liên quan đến đối tượng tham gia, thể loại và hình thức thi đấu, thời gian, địa điểm tổ chức, giải thưởng, quyền và nghĩa vụ của VĐV, điều lệ giải sẽ do BTC quyết định

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/2/08
1.011
0
36
Nhà này là gia đình thể thao tiêu biểu nè ,đến giờ này trong SG em thấy có các bác sau :
1.Playmonkey
2.Viettuan27
3.Claudeh
4.Vanganh
5.NATB
Em xin đặt gạch nhé,các bác còn lại vào xác nhận đi ạ !

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Em đăng kí hộ các bác khác đây:
Carpenter; Quasin; Cosboy; MrPinocio; Hongha; Taybac; Son2; Songthu,Tuyo, Kienvang,Tuan thao nguyên, Cu Dũng, Nam khanh, Duyan,Gentledog, Meoluoi, Lovesanta, Nhh2811, 2BB2, Zukov....
Vấn đề quan trọng nhất là sắp mâm, bát ntn cho nó hợp lí. Ví dụ bác Love ở trình A chẳng hạn...:))
Bác Nghĩa, bác Hào lưu ý giúp e: cố gắng để phần thi tennis gói gọn trong buổi sáng, đánh sớm cũng được. Để buổi chiều còn 2 nội dung: phần thi bà cả, F1 + bóng đá. Sáng hôm sau, 30-07, các bác SG về mất rồi nên chắc không thi đấu được gì nữa đâu ;)).

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/9/07
372
3
18
49
HN open
Mrpinocio nói:
ANh Kiến đăng ký nhanh quá , em đăng ký Level A++ ( super A ) nhé ..
Mũi dài nhanh quên nhể ...Vừa thua Namanh tuần trước,,Hic!

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH
Bác Nghĩa tổ chức cho AE trình A đánh giải riêng nhé ...mang tính chất biểu diễn thôi.
Bao nhiêu giải thưởng cứ để trình B bọn E tranh nhau ...hehe

Hạng B2
27/7/08
207
0
16
55
Cho em hỏi 2.Viettuan27 4.Vanganh 5.NATB trình độ tennis như thế nào ? em đã biết các bác Playmonkey và Claudeh rồi.
Vanganh nói:
Nhà này là gia đình thể thao tiêu biểu nè ,đến giờ này trong SG em thấy có các bác sau :
1.Playmonkey
2.Viettuan27
3.Claudeh
4.Vanganh
5.NATB

Hạng B2
27/7/08
207
0
16
55
Có hai PA tổ chức giải:
PA1 : Chọn ra 4 đôi mạnh nhất của 3 Miền đánh Seri A+, các đôi còn lại bốc thăm bia kèm lạc seri A với Seri B đánh một giải riêng.
PA2 : BTC sẽ sắp đôi seriA+ với seriC và các đôi còn lại bốc thăm bia kèm lạc seri A với Seri B đánh chung một giải.
Đề nghị các Bác cho ý kiến để BTC còn quyết.
Chúng ta sẽ thi đấu trong một buổi sáng là xong đề nghi bác nào phụ trách đặt sân thi đấu lưu ý nhé

Hạng D
14/2/08
1.011
0
36
NghiaHD nói:
Cho em hỏi 2.Viettuan27 4.Vanganh 5.NATB trình độ tennis như thế nào ? em đã biết các bác Playmonkey và Claudeh rồi.
Vanganh nói:
1.Playmonkey
2.Viettuan27
3.Claudeh
4.Vanganh
5.NATB
5 Anh em trên 1 chiếc xe tăng bác ạ,trình cũng sàng sàng không chênh lệch mấy , tương đương trình B của OTC ,nếu số lượng các bác trình A,A+ tương đương sồ lượng các bác trình B ,C thì 1A cõng 1 B(C) chiến thôi (PA 2) .Còn số lượng A, B chênh nhau nhiều thì chia 2 trình ra đánh theo PA 1

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội
Các bác cho em đăng ký 1 chân, hạng nào cũng được, đánh với ai cũng được vì đằng nào cũng chỉ đánh 1 trận he he :)