Tập Lái
14/11/07
11
0
0
Em xem tren web http://www.mitsubishicars.com/MMNA/jsp/outlander/08/index.do?loc=en-us thì thấy em này cũng tàm tạm. Chả là sang năm nhà em tính mua 1 chiếc nên em vào đây tham khảo ý kiến các bác trong OS.
1. So với RAV 4 của TOY thì em thấy ghế da của TOY ăn đứt thằng Outlander 2008 này (hàng nỉ). 2 hàng ghế cuối của OUT nhìn cực kỳ chuối, giống như hàng khuyến mãi ấy, trong khi đó, hàng ghế thử của RAV 4 ko khác gì 2 hàng ghế đầu.
2. Em nghe nói là Công nghệ máy móc của thằng Mít là lấy từ Merc -> cái này thì hết chỗ chê. Mít hơn TOY 1 bậc về khoản này.
3. Giá cả tương đương nhau thì phải.
4. RAV 4 có cái bánh xe to tổ chảng đằng sau đuôi nhìn thô thiển quá. OUT lại có bộ đèn sau nhìn rất phê.
Em tính mua xe để gia đình có cái che mưa che nắng, tính chọn thằng Mít thì ngại bộ ghế Nĩ xấu òm, chả lẽ chỉ vì cái ghế = da hay nỉ mà lại bỏ qua chọn thằng RAV 4 (nói thật ko phải trong box Mít thì em chê TOY, chứ em chả thích thằng RAV 4 tý nào trừ Bộ ghế nhìn đẹp quá).
Các bác cho em xin tý ý kiến chẳng hạn : Độ tốn xăng, tiện nghi,....
Thanks các bác.

Hạng C
16/3/07
887
13
18
Hải Phòng -HCM
RE: Đang phân vân Outlander 2008 VS RAV 4

Dòng xe này mới ra nên chưa có nhiều người mua lắm.Ghế ni thì thay bộ ghế da vào là ngon thôi mà có gì đâu mà bác phải lăn tăn

Tập Lái
15/3/06
35
0
0
đâu chả được

Trích đoạn: rainny

Em xem tren web http://www.mitsubishicars.com/MMNA/jsp/outlander/08/index.do?loc=en-us thì thấy em này cũng tàm tạm. Chả là sang năm nhà em tính mua 1 chiếc nên em vào đây tham khảo ý kiến các bác trong OS.
1. So với RAV 4 của TOY thì em thấy ghế da của TOY ăn đứt thằng Outlander 2008 này (hàng nỉ). 2 hàng ghế cuối của OUT nhìn cực kỳ chuối, giống như hàng khuyến mãi ấy, trong khi đó, hàng ghế thử của RAV 4 ko khác gì 2 hàng ghế đầu.
2. Em nghe nói là Công nghệ máy móc của thằng Mít là lấy từ Merc -> cái này thì hết chỗ chê. Mít hơn TOY 1 bậc về khoản này.
3. Giá cả tương đương nhau thì phải.
4. RAV 4 có cái bánh xe to tổ chảng đằng sau đuôi nhìn thô thiển quá. OUT lại có bộ đèn sau nhìn rất phê.
Em tính mua xe để gia đình có cái che mưa che nắng, tính chọn thằng Mít thì ngại bộ ghế Nĩ xấu òm, chả lẽ chỉ vì cái ghế = da hay nỉ mà lại bỏ qua chọn thằng RAV 4 (nói thật ko phải trong box Mít thì em chê TOY, chứ em chả thích thằng RAV 4 tý nào trừ Bộ ghế nhìn đẹp quá).
Các bác cho em xin tý ý kiến chẳng hạn : Độ tốn xăng, tiện nghi,....
Thanks các bác.

Ý kiến gì nữa khi bác nói như thế! Bác biết Mit hơn Toy 1 bậc về công nghệ máy, biết chi tiết của 2 loại rồi thì còn hỏi làm gì? mà em nói thật là bác cứ đọc kĩ các bài trong diễn đàn đi đã rồi hãy hỏi, bác còn nhiều thời gian để đọc lắm vì sang năm bác mới mua xe cơ mà!
Hỏi kiểu của bác không phải để biết mà là để có cơ hội nói nhau 3 lăng nhăng thôi bác ạ.
Tìm cái gì hay hơn tí đi.

Tập Lái
14/11/07
11
0
0

Em cũng biết thế bác ạ. Nhưng chả nhẽ xe mới mua về lại đem ra Gara tháo bung ra thay mỗi bộ ghế thì chán lắm. mà sao bọn Mít ko thiết kế luôn cho rồi, đỡ phải lăn tăn. :mad:

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

bác xem ở đâu mà outlander chỉ có ghế nỉ ...?..outlander đầy đủ option thì chắc chắn có ghế da chỉnh điện, ngoài ra còn có sunroof 3 chế độ, dàm âm thanh rockford fosgate 650 watt, 9 loa và 1 loa bass, navigation có ổ cứng 30 GB, ipod, mp3,DVD...,chế độ paddle shift chuyển số trên vô lăng, phím chỉnh AWD system, dàn đèn hậu L.E.D....nói chung theo em thì em khuyên bác lấy outlander vì những cái có trên outlander không bao giờ có trên RAV4 như dàn âm thanh 650 watt , nó là 1 trong 10 dàn âm thanh tốt và giá trị nhất được trang bị trên xe otô trong năm 2007...,rồi hệ thống navigation system có voice command và 30GB ổ cứng lưu nhạc phim thoải mái .....em không biết giá full option về VN là bao nhiêu nhưng giá ở đây dealer quen hôm em đi xem là 42000 CAND , bên USA thì rẻ hơn khỏang 5000- 7000 USD, tùy đại lý ..

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

Ngoài các thứ bác canadabuon kể trên thì phần cửa sau của Outlander được thiết kế rất hửu dụng : gồm 2 phần , phần trên mở lên nhẹ nhàng hơn Toy do không phải "cỏng" cái bánh xe dự phòng, phần dưới hạ xuống như một bệ cho phép bác khuân khiên các vật nặng ở tầm thấp ra vào xe mà không cần phải nâng cao ( đở tốn cơm hơn chút bác nhẩy) còn thì bác canadabuon nói hết rồi ạ.

Hạng B2
1/4/07
298
0
16
44
Hà Nội

Em thấy dáng Out-lander mạnh mẽ hơn nhiều,đúng chất SUV.Rav-4 trông hơi yểu điệu.

Tập Lái
14/11/07
11
0
0

Còn hàng ghế thứ 3 thì sao hả các bác ? Em thì em thấy nó sao sao ấy, cứ như là gắn tãm bợ vậy đó. Đúng là nhìn thấy bộ loa fê thật
. Ko bít lúc về VN còn có DVD ko, hay là tụi nó lại cắt hết nhỉ.

Hạng B2
19/4/06
130
0
16

Outlander đi bác, về lý thuyết Model mới bao giờ cũng hơn Model cũ ( RAV4).

Mặt khác, Mitsu đầu tư vào tiếp thị ít hơn tức là đầu tư vào giá trị thật của xe nhiều hơn.

Hạng B2
15/11/07
272
1
0

Liệu có tốt hơn không bác? Em cũng không tin vào chuyện này lắm.