O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC
Kính gởi các bác đang, đã và sẽ chạy xe Ford thân mến!
Nhằm mục đích tạo cho box Ford thêm phong phú, em xin mạn phép ban điều hành forum được mở các chủ đề đánh giá các lọai xe do Ford VN sản xuất . Với những đóng góp quý báu của các bác em tin rằng mọi người sẽ có cái nhìn khách quan hơn về các lọai xe Ford hiện có tại Việt Nam.
Về thang điểm em cho 5 mức đánh giá tổng quát như sau:
1. Rất tốt
2. Tốt
3. Khá
4. Trung bình
5. Kém
Tiếp theo sẽ có một bài cảm nhận nói về từng lọai xe bao gồm các ý chính sau:
Ưu điểm:
Nhược điểm:
Cách khắc phục
Các bác vào từng chủ đề cho mỗi lọai xe để đánh giá, ghi lại cảm nhận của mình về mỗi lọai xe, em sẽ tổng hợp các ý kiến quý báu của các bác để mọi người dể tham khảo. Các bài viết sau khi đúc kết lại sẽ được xóa.
Rất mong nhận được sự hợp tác của các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
RE: Đánh giá các lọai xe Ford

chào các bác ĐÃ sử dụng Fò:
các bác pót ý kiến đánh gía của mình lên cho AE tham khảo, chả là em đang có dự định cưới một em FE (nay thì chưa đủ xiền).
Mong ý kiến của các pác.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Em đề nghị đưa thêm tiêu chuẩn :Giá trị của chiếc xe so với giá bán niêm yết của công ty theo thang điểm 1- 10 chẳng hạn,để anh em có cơ sở chọn xe khi mua

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Em đang làm từ từ cho tất cả các lọai xe Ford sx tại VN, Bác Sáu Rờ và các bác đi xe khác ráng chờ tí xíu :D

Tập Lái
12/9/05
37
0
0

Tôi thấy kiểu ranking của một số website rất hay và chi tiết. đây là ranking for ford escape ở http://www.motioncars.com/. Xin lỗi vì bằng tiếng anh.

Subjective Ratings
(10 being the highest) 2004 Ford Escape
2.3 XLS

Performance
Engine 8
Gearbox 8
Steering 8
Brakes 7
Ride 9
Handling 8
Body Structure 10
Comfort / Controls
Driving Position 8
Controls 8
Instrumentation 8
Outward Vision 8
Quietness 8
Air Con 7
Ingress / Egress 8
Front Seat Space 9
Rear Seat Space 9
Luggage / Loading 9
Design / Styling
Exterior Styling 8
Exterior Finish 7
Interior Styling 7
Interior Finish 7
Others
Fuel Mileage 8
List Price 8
Overall Rating 8.92

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Biểu quyết kiểu này không ổn. Có nhiều bác chỉ khoái có mỗi cái xe mình đi nên thường có xu hướng nhận xét không tốt về các xe khác, kiểu fan Mỹ Tâm hùn phiếu chê Hồ Quỳnh Hương ấy. Đồng thời nhiều bác lại chưa đi Ford bao giờ cũng có thể sẽ tham gia vào nên kết quả sẽ bị lệch hoặc thông tin nhiễu loạn ngay. Ví dụ như em, chưa ôm vô lăng Everest bao giờ nhưng thấy FE máy dầu có vẻ hay hay thế là tích một phát vào lựa chọn tốt chẳng khó khăn gì, như vậy là không chính xác.

Em thấy nên làm thế này thì hay hơn:

Có 2 cách: (1) Các bác OS Pro có nhiều kinh nghiệm tự đi test xe rồi về đăng bài đánh giá, chấm 1 đến 5 điểm hoặc 1 đến 5 sao. (2) Cho các thành viên 4R chấm không phải bằng cách tích quá đơn giản mà chấm theo sao nhưng nhất thiết kèm theo comment bình luận tại sao lại chấm như thế. Sau một thời gian nhất định các bác quản trị bỏ ra tý công thống kê lại và công bố kết quả kèm theo các ý kiến đánh giá phổ biến. Như vậy anh em sẽ có nhiều thông tin hơn về các loại xe được đánh giá.
Cả 2 cách này đều làm tốn công các bác quản trị hơn. Nhưng thông tin chắc chắn sẽ thú vị và chính xác hơn cách này.

Vài lời đóng góp thêm, mong các bác đừng cho là... phá đám.:)

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Nếu làm được chuyện này, tiếng nói của OS cũng trở nên nặng kí trong ngành công nghiệp ô tô các Bác nhẻ:D

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Ăn chơi mà sợ gì tốn xăng hả bác ?;)

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

cứ xe Mỹ là em cho từ trung bình đến kém .....( hihih các bác lào chạy xe hợp chủng quốc đừng tát vào mồm em nhé ...em đau ....:)