Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
lap rap trong nuoc ma gia cua no con cao hon ca ban CRV nhap khau cao cap nhat nua potay....
Nhập Nhật nhập Mỹ còn ok chứ nhập Thái khác gì lắp ở VN hả bác?
Bác nghĩ công nghệ lắp ráp ở Thái cao lắm à?

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Người mua xe sử dụng Outlander chắc cũng gần ngàn người từ lúc xe về Việt Nam rồi mà không ai chê nóng, chỉ có mấy bác đi thử xe qua loa đọc thông số trên giấy là than nóng. Nóng phải là Honda City kìa, ngay cả người dùng bỏ tiền ra mua City cũng chê nóng và tìm cách tự độ cho mát, còn hãng thì im hơi lặng tiếng.

Mua xe chạy theo số đông nên có 1 số người bỏ nhiều tiền hơn cho cái giá trị nhận được , chẳng hạn hơn 1 tỉ 5 cho con xe CRV bản L trước Tết trong khi người khác chỉ bỏ khoản hơn 1 tỉ 2 cho con xe vận hành ngon hơn.

Xe 5+2 nào cũng chở đc phụ nữ, bà già và trẻ con cả, nhưng xe có 2 cầu an toàn hơn về vận hành và dĩ nhiên đa dụng hơn.
Xe này mua thì chủ yếu phục vụ gia đình. Bản 5+2 thì chắc chả thuê đc tài xế riêng. Mỗi lần gia đình đi đâu thì tài xế phải ra nổ máy trước 5 phút rồi gia đình mới dc ngồi lên ah. Còn chuyện ông chạy 2 3 cây số rồi thì xe này chả mát.
Cái dở của con này là chỉ có 1 dàn lạnh. Đấy là điểm dở mà dân xứ Nhiệt ta bắt buộc phải lưu tâm,
Còn chuyện xe hai cầu. 1000 người mua xe thì chắc dc 10% có nhu cầu sử dụng tới 2 cầu. Nó không cần thiết lắm cho xe gia đình.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Xe này mua thì chủ yếu phục vụ gia đình. Bản 5+2 thì chắc chả thuê đc tài xế riêng. Mỗi lần gia đình đi đâu thì tài xế phải ra nổ máy trước 5 phút rồi gia đình mới dc ngồi lên ah. Còn chuyện ông chạy 2 3 cây số rồi thì xe này chả mát.
Cái dở của con này là chỉ có 1 dàn lạnh. Đấy là điểm dở mà dân xứ Nhiệt ta bắt buộc phải lưu tâm,
Còn chuyện xe hai cầu. 1000 người mua xe thì chắc dc 10% có nhu cầu sử dụng tới 2 cầu. Nó không cần thiết lắm cho xe gia đình.
Bác không cần ra xe bật 5 phút trước trừ khi bác muốn vừa mở cửa lên xe là lạnh liền.
Ở VN khi đậu xe ngoài trời nắng thì xe 1 hay 2 dàn lạnh đều nóng khi vừa mở cửa bước vào. Outlander bác món nhanh lạnh thì bật hết gió chỉnh 20 độ C chỉnh 2 cửa gió giữa hướng lên trên trần thì trong vòng 5 phút là mát lạnh.

Ngừoi ta bán cả phiên bản 1 cầu và 2 cầu, ai k cần 2 cầu thì mua 1 cầu.
Còn CRV nó chỉ có bản 1 cầu, ngưoi dùng muốn mua 2 cầu thì làm sao? Ra ngoài có độ đc k?

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Vấn đề quan trọng là mấy bà vợ đi theo ck coi xe thì ko quan tâm đến 1 hoặc 2 cầu, máy bao nhiêu mã, moment ra sao mà mấy mợ chỉ quan tâm đến xe rộng hay ko và dàn lạnh mấy dàn. Mấy ông ck mà không nghe cố mua thì sau này đang chở gia đình đi chơi ở phía sau nghe than nóng cũng nhột nhột.
Nói chung nếu outlander có thêm dàn điều hòa như Honda CRV thì doanh số chắc không tệ như bây giờ.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Vấn đề quan trọng là mấy bà vợ đi theo ck coi xe thì ko quan tâm đến 1 hoặc 2 cầu, máy bao nhiêu mã, moment ra sao mà mấy mợ chỉ quan tâm đến xe rộng hay ko và dàn lạnh mấy dàn. Mấy ông ck mà không nghe cố mua thì sau này đang chở gia đình đi chơi ở phía sau nghe than nóng cũng nhột nhột.
Nói chung nếu outlander có thêm dàn điều hòa như Honda CRV thì doanh số chắc không tệ như bây giờ.
Vầy thì không hiểu tại sao có mấy ông ck cắm đầu mua Honda City. City chỉ có máy mát chứ không có máy lạnh.

Thấy người mua xe Outlander than lạnh không à, xe gì mà toàn để trên 25 độ chứ để dưới 25 độ có người lại kêu lạnh quá.

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Vầy thì không hiểu tại sao có mấy ông ck cắm đầu mua Honda City. City chỉ có máy mát chứ không có máy lạnh.

Thấy người mua xe Outlander than lạnh không à, xe gì mà toàn để trên 25 độ chứ để dưới 25 độ có người lại kêu lạnh quá.
Chính xác, ai chạy outlander đều than lạnh, hàng ghế trên lanh run hàng ghế sau mới dc mát mát tí. :D:D

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Xe nào mới lên xe mà không nóng? Xe chứ có phải tủ lạnh đâu mà vừa lên đã mát.
Hội nhóm Out người ta bỏ tiền tỉ mua xe chở vợ con không thấy than, có mấy bác không xài than không à.
Em cam đoan với bác là con xe Honda City chạy 3 tiếng cũng vẫn chỉ mát mát chứ không lạnh nhé.
Dạ của pác đây. Pác đang đi em nó vô tư vấn dùm pác này nhé
Đánh giá Mitsubishi Outlander 2018, phiên bản 2.4 CVT Premium, lắp ráp trong nước; giá 1,1 tỷ

• Like
Reactions: huyb9
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Chính xác, ai chạy outlander đều than lạnh, hàng ghế trên lanh run hàng ghế sau mới dc mát mát tí. :D:D
Cửa gió không hướng vào người thì dù có ngồi kế sát cái máy lạnh cũng không lạnh run được. Cứ để 2 cửa gió giữa hướng lên trần là cả xe đều mát lạnh toàn thân.

Bác có thấy là có ai mua Outlander chê máy lạnh Outlander không? Còn Honda City thì sao, người mua chê ầm ầm cái máy lạnh.

Attachments

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Dạ của pác đây. Pác đang đi em nó vô tư vấn dùm pác này nhé
View attachment 1624171
Em tư vấn rồi, kêu lên Group Hội Out đặt vấn đề là sẽ có tư vấn cụ thể và chính xác nhất.
Bác đọc cái tựa đó xong k kéo xuống coi comment bên dưới hả bác? Em có comment mà.
Mà trên Group lại không thấy bài mới hỏi về máy lạnh, bác ấy có thật không nhỉ? Em không chắc.