Tập Lái
22/7/18
27
24
3
Môi giới đường hòn thì rất tôn trọng, môi giới 3 trọn lúc nào cũng phùng mang trợn mắt như rắn hổ (để phun nọc) nên mới bị gọi là cò vạc.
Trích lại video clip bác phèo ngày xưa gửi về môi giới đường hòn nè.

Sáng sớm coi clip này cười đau ruột

Hạng B2
19/10/16
169
743
53
35
Theo em thì ai mới vào nghề môi giới và chưa thành công thì đừng nên sỹ diện mấy cái này. Người ta kêu cò vạc thì cũng ko quan trọng bằng anh kiếm được tiền đâu.
Còn ai đã có chút thành công, có tiếng tăm thì người ta kêu cò vạc chắc cũng khó chịu nhỉ?

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Môi giới đường hòn thì rất tôn trọng, môi giới 3 trọn lúc nào cũng phùng mang trợn mắt như rắn hổ (để phun nọc) nên mới bị gọi là cò vạc.
Trích lại video clip bác phèo ngày xưa gửi về môi giới đường hòn nè.

Bước vào ô ét thấy bầy cò
Phùng mang, trợn mắt giọng thật to
Toàn bơm với thổi, dòm phát chán
Bọn chúng thi nhau hót với hò
Hehehe....

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Bước vào ô ét thấy bầy cò
Phùng mang, trợn mắt giọng thật to
Toàn bơm với thổi, dòm phát chán
Bọn chúng thi nhau hót với hò
Hehehe....

Cò gầy cò béo đâu cũng có
Hung hăng bặm trợn thấy mà lo
Lỡ nhịp cầu khỉ đu đỉnh gió
Giờ vào ô ét thổi thật to...
Kkk ...

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.589
113
Sài Gòn
nkl.am
Thị trường nào cũng cần "cò" cả anh @pheo@ ạ.

Ở trong box BĐS này "cò" mà bơm láo thì sẽ bị ném đá te tua, có gì mà anh phải nhọc lòng :) Chẳng ai ép ai mua bán gì, mỗi người chơi ở đây đều tự có nhận định riêng của mình. Ko chịu tìm hiểu thông tin làm due diligence, ôm phải hàng lởm thì ráng mà chịu.

Mỗi người đều có quyền nêu lên ý kiến và nhận định của mình. "Cò" cũng vậy. Làm ăn nghiêm chỉnh tử tế thì được gọi là môi giới. Chỉ biết spam số điện thoại, làm ăn bát nháo chộp giựt thì bị gọi là cò.

Vậy hoy.

Hạng C
5/3/14
875
1.910
118
Với em thấy người có thông tin ngon cho em là gì cũng được, cò vạc hay môi giới OK hết, khi em chọn khu vực mua cả tuần mỗi ngày em mời cafe với 1 người rồi ra kèo... xuống tiền. Còn giá cả thì cò cụ hay môi giới trùm chưa bao giờ qua mặt nâng giá được với e. Có deal em mua được giá quá tốt xong còn cho cò 50 triệu.

8/3/19
1.172
1.041
206
Với em thấy người có thông tin ngon cho em là gì cũng được, cò vạc hay môi giới OK hết, khi em chọn khu vực mua cả tuần mỗi ngày em mời cafe với 1 người rồi ra kèo... xuống tiền. Còn giá cả thì cò cụ hay môi giới trùm chưa bao giờ qua mặt nâng giá được với e. Có deal em mua được giá quá tốt xong còn cho cò 50 triệu.
Mọi người ko tin chứ tui mua đất toàn biếu thêm tiền cho cò.

Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
ai cũng cần tiền để nuôi sống gia đình. các bác giàu các bác dè bỉu cò. em cũng thỉnh thoảng cò mới có tiền đóng học phí cho con. Miễn là mình không buôn hàng trắng hay lừa đảo ai là được