Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam
Xe em 2 cái đèn pha vừa lấy xe từ hãng về đã có hơi nước trong đèn (thấy cũng có 1 số bác bị trước đây), lý do lý chấu đưa ra thì nhiều nhưng em nghĩ là chất lượng đèn không kín, để nước vào.
Để qua 1 đêm thì k thấy hơi nước đâu, chạy 1 chặp máy nóng lên thì lại thấy (chắc đèn nguội thì hơi nước tản mát vào khắp các hốc đèn, khi máy nóng làm đèn nóng thì hơi nước bay lên đọng ở thành kính trên của đèn).

Theo các bác là em có được bảo hành đổi đèn mới k?

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Xe em 2 cái đèn pha vừa lấy xe từ hãng về đã có hơi nước trong đèn (thấy cũng có 1 số bác bị trước đây), lý do lý chấu đưa ra thì nhiều nhưng em nghĩ là chất lượng đèn không kín, để nước vào.
Để qua 1 đêm thì k thấy hơi nước đâu, chạy 1 chặp máy nóng lên thì lại thấy (chắc đèn nguội thì hơi nước tản mát vào khắp các hốc đèn, khi máy nóng làm đèn nóng thì hơi nước bay lên đọng ở thành kính trên của đèn).

được đó bác

Tập Lái
21/12/16
32
7
8
Mình cũng mới mua. Bác có thấy thấy hốc gió sau thổi khí hơi yếu không ( so vs gió phía trước khi thổi ra chắc đc 1/10). Bác thớt cho xin nhận xét nhé.

Xe mình thấy bình thường, để 22 độ là lạnh cóng rồi !

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113

Lên gặp cố vấn dịch vụ cầm theo sổ bh.
Chừng 3 hôm nó alo thay cho 1 cặp mới bác ạ. E vừa thay xong ở km 600.
Đèn bị lỗi kỷ thuật chảy keo chứ ko phải đọng hơi nc đâu.

Hạng B1
18/6/16
53
95
18
33
Mình cũng mới mua. Bác có thấy thấy hốc gió sau thổi khí hơi yếu không ( so vs gió phía trước khi thổi ra chắc đc 1/10). Bác thớt cho xin nhận xét nhé.
Phía sau điều chỉnh dc mà bác, bác thử vặn xem chư e thấy cũng dc 5/10 mà
Còn chỉnh rồi mà vẫn yếu chắc bác phải đi KT lại

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam
Lên gặp cố vấn dịch vụ cầm theo sổ bh.
Chừng 3 hôm nó alo thay cho 1 cặp mới bác ạ. E vừa thay xong ở km 600.
Đèn bị lỗi kỷ thuật chảy keo chứ ko phải đọng hơi nc đâu.

Bác đổi qua Ce khi nào thế? Đèn của em từ bữa qua Khắc Trung thay Xenon Cos và LED pha đến giờ không thấy hiện tượng đọng hơi nước nữa nên em cũng không buồn đem đi bảo hành nữa.

K biết còn nhớ em không, hôm nào xách xe ra cfe khu PMH bác nhé! :)

• Like
Reactions: hoadat
Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Bác đổi qua Ce khi nào thế? Đèn của em từ bữa qua Khắc Trung thay Xenon Cos và LED pha đến giờ không thấy hiện tượng đọng hơi nước nữa nên em cũng không buồn đem đi bảo hành nữa.

K biết còn nhớ em không, hôm nào xách xe ra cfe khu PMH bác nhé! :)
Hì. Ae cnl nhậu chung với nhau cả 7,8 năm trước làm sao quên được.:)
Cf PMH là chuyện nhỏ.