Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
Nói thật chứ cái Khu BL - ĐTT này mình về ở từ 2007
Lúc đó còn thưa thớt lắm....;
Nhưng càng ngày khu này càng chán ( nếu là để ở):
1/ Tái định cư quá nhiều ..nhà lụp xụp ..1 lô chia ra 3,4 ae ...như phòng trọ ,Karaoke thì cứ như xóm lao động...quán xá hàng ăn tè le hột dưa,...( MT đường Đặng Thùy Trâm khúc từ đướng Rail vào khoảng 200-300 cực xấu xí ...)
2/ Dân đầu tư phòng Trọ ngày càng nhiều ...phức tạp ...rất rất nhiều nhà xây phòng trọ,...
3/ Cái ĐH VL càng làm cho khu này càng phức tạp..xô bồ...
Khu này nếu ở thì hiện nay có khúc cuối đường Bình Lợi dọc bờ sông và phía bên Phải (ngoài đường rail chạy vào ..mà phải qua khu nhà Thờ thì mới ok)
P/s :Tệ nhất là Khu của Kim Sơn..còn Bình Thạnh, Tân Thuận, Đại Phúc thì tốt hơn
nghe bác than rầu nhĩ....em thì chắc thích vừa ở vừa kinh doanh có đồng ra đồng vào nó vui :D . em mà có tiền em qua vạn phúc bên sông em làm căn bán nước mía cho tốp xây dựng bên đó chục năm an nhàn

• Like
Reactions: VietAnh BaBy
Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
nghe bác than rầu nhĩ....em thì chắc thích vừa ở vừa kinh doanh có đồng ra đồng vào nó vui :D . em mà có tiền em qua vạn phúc bên sông em làm căn bán nước mía cho tốp xây dựng bên đó chục năm an nhàn
Bác ấy ở lâu đâm ra chán! Em thì cũng mua cùng thời với bác ấy. Mà chưa được ở ngày nào luôn! Híc

Hạng C
27/12/18
674
951
93
35
bác chuyên khu vực Bình Thạnh hả bác?
Chuyên gì đâu anh, em có bao giờ ở Bình lợi đâu, mua nhà trong đây thui còn bác mún kiếm thì em giới thiệu chú sale 20 năm khu này cho. Sale chân chính khác sale ăn xổi lắm.

• Like
Reactions: cugung212
Tập Lái
19/5/17
49
23
18
39
Chuyên gì đâu anh, em có bao giờ ở Bình lợi đâu, mua nhà trong đây thui còn bác mún kiếm thì em giới thiệu chú sale 20 năm khu này cho. Sale chân chính khác sale ăn xổi lắm.
bác cho em xin thông tin chú nhe, cám ơn bác

Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Khu này em thấy cụt đường lắm, chỉ có 1 hướng vào chứ ko có giao lộ nên cảm giác sau này nó cũng chỉ như vậy thôi. Đc nhà xây mới nhiều hơn chứ chờ sầm uất để làm ăn, buôn bán chắc khó.
Chỉ 1 cái cơ sở 2 của đh VL cũng ko giải quyết đc nhiều, trừ khi bê về đấy thêm 2 trường đh, cđ nữa thì mới đông đúc lên đc.

Hạng C
27/12/18
674
951
93
35
Khu này em thấy cụt đường lắm, chỉ có 1 hướng vào chứ ko có giao lộ nên cảm giác sau này nó cũng chỉ như vậy thôi. Đc nhà xây mới nhiều hơn chứ chờ sầm uất để làm ăn, buôn bán chắc khó.
Chỉ 1 cái cơ sở 2 của đh VL cũng ko giải quyết đc nhiều, trừ khi bê về đấy thêm 2 trường đh, cđ nữa thì mới đông đúc lên đc.
Mua như chờ á, 2008 chờ đường phạm văn đồng (2013), 2017 chờ cầu đường sắt, chờ đường nối nguyễn xí, chờ cầu qua q12, chắc chờ 10 năm nữa. được cái giá rẻ (thua bình quới) ở bình thạnh.

• Like
Reactions: VietAnh BaBy
Hạng C
13/5/16
543
1.386
93
53
Mua như chờ á, 2008 chờ đường phạm văn đồng (2013), 2017 chờ cầu đường sắt, chờ đường nối nguyễn xí, chờ cầu qua q12, chắc chờ 10 năm nữa. được cái giá rẻ (thua bình quới) ở bình thạnh.
Chờ cái này nhanh nhất, đất trống sẵn dễ làm, lúc đó BL, ĐTT nối vào cũng thêm đông vui:
Chờ dự án này thì khu BL cũng thêm thông thoáng:
Còn chờ dự án này chắc dành cho con cháu:
Chờ đợi là hạnh phúc :D

Hạng B2
14/3/13
298
372
63
sai gon
Đường này sao lại cụt hả bác:( bác đi lối nào mà cụt vậy? Bác đi hướng nào em chỉ đường cho mà đi, yên tâm là kg có cụt bác nhé. Hehe