Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Đầu CD bị kẹt đĩa , phải làm sao ?

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon
Sáng nay, trên đường đi off với các bác đến Đại Nam, qua mấy cái gờ giảm tốc thì đĩa CD bị kẹt và không lấy ra được ! bác nào biết cách xin chỉ giáo để : lấy đĩa ra ! trân thành cám ơn

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
RE: Đầu CD bị kẹt đĩa , phải làm sao ?

bác bấm nút lấy đĩa ra đút 1 cái đĩa khác vô mồi rồi rút cái đĩa đó ra cái đĩa kia sẽ theo ra .(cách này em hay làm) nhớ là rút trong lúc máy đang đẩy đĩa ra (sẽ bị trầy đĩa đôi chút). vẫn ko ra lấy cái nhíp gắp ra . vẫn ko ra tháo máy:D

Hạng B1
18/2/08
61
1
0
MT dang o XI PHO

Bác kiêm tra xe trên máy có nút reset thường thì nó nằm trong cái lỗ nhỏ xíu ,lấy cây tăm chọt vào chờ khỏang 30 giây mở máy lại lấy đĩa ra! Còn kg được thì làm như bác anit !!![8D][8D]

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

Không được rồi mấy bác ơi ! Cũng có cái lỗ nhỏ nhỏ nhưng nó không có tác dụng gì hết ! kiểu này phải chạy ra đâu để mở máy ra nhỉ ?

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Do cái tem hơi dày nên nó kẹt, bác bấm ra lấy tay hơi banh nhẹ + lấy nhíp gấp nữa là xong

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Ổ đĩa của bác là dạng đĩa nuốt hay là có cái tray chạy ra chạy vô?
Lần sau các bác chơi đĩa đừng chơi loại có dán sticker bằng giấy decal, khi chơi nhạc, máy phát sẽ nóng lên, làm phồng nhãn đĩa và khhi ấy sẽ rất dễ bị kẹt đĩa. (chỉ nên chơi loại đĩa in flexo trực tiếp trên mặt đĩa luôn)

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn

Bác có thể dùng que tăm tre "thủ sẵn". Cúi rạp ngưới xuống nhìn vào khe đĩa ! :D
Ấn nút Eject ( ra đĩa ) và chờ đến khi nhìn thấy đĩa từ trong chạy ra đến gần khe đĩa thì lập tức dùng đầu nhọn que tăm chọt qua khe đĩa lẫy nhẹ cái đĩa xuống phía dưới thì đĩa ra theo . Nếu không ra thì làm lại nhưng dùng que tăm lẫy nhẹ cái đĩa về phía trên . Nếu không ra nữa thì ... ra chợ điện tử Nhật Tảo Q.10 ! :D

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

Đĩa em đã sử dụng không có dán decan , đầu CD Kenwood loại nuốt bác ơi !

Hạng B2
6/3/07
270
1
0

loại nuốt thì nó "nuốt" luôn đĩa của bác là đúng roài :D:D

bác mô tả rõ hơn tình trạng thì AE mới giúp được: ko có tín hiệu khi bấm Eject, có tín hiệu nhưng đĩa vẫn "cố thủ", ...

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

cái đầu CASKA 317 cũng hay bị "ngậm" đĩa, đôi khi phải nhấn EJECT vài chục lần nó mới chịu "buông tha" cái đĩa ra. Bác đành chịu khó kiên nhẫn nhấn nút vài chục lần thử xem nhé!