Hạng B1
29/7/06
65
2
8
47
Hà Nội
www.anhvaem.net
Xin chào các bác,
Em là ma mới. Em có con D-Max có 2 màn hình LCD xem DVD rồi, bây giờ em muốn gắn thêm cái đầu thu TV KTS nữa. Em đã search trong diễn đàn, và đang phân vân không biết nên lắp loại nào, ở đâu?

Hiện có 3 loại em đang ngắm nghía:

1. HUMAX.VN F10-CDC.MT

Tham khảo: http://www.humax.com.vn/v2/?mod=sanpham&i=55s=17&c=6

2. VTC V008 gì đó (em thấy các bác nói mà chưa thấy mặt mũi ra sao)

3. VCAN

Tham khảo: http://www.cartoyvn.com/Shop/product.php?productid=191&cat=0&page=

Cái Humax và cái VTC không biết điều khiển chuyển kênh thế nào? Cái VCAN thì em thấy có cái remote.
Không biết có bác nào đã dùng các loại đầu thu trên và chất lượng thế nào xin cho em biết ý kiến.
Cám ơn các bác trước.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/7/05
140
1
18
RE: Đầu thu TV KTS cho ô tô nào tốt nhất hiện nay?

tôi đang dùng cái thứ ba 4.000.000 cũng chẳng ưng lắm nhưng theo tôi bác nên dùng cái thứ nhất thương hiệu hơn bây giờ có 4.200.000 thôi hình như còn tự up được phần mêm cơ

Hạng B1
29/7/06
65
2
8
47
Hà Nội
www.anhvaem.net

Bác có thể cho em biết vì sao bác không ưng không? Hình ảnh có bị đứng không? Với lại đi tỉnh khác có bắt sóng tốt không hay chỉ loanh quanh Hà Nội, Sài Gòn? Cám ơn bác.

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN

Trích đoạn: ITMaster

Bác có thể cho em biết vì sao bác không ưng không? Hình ảnh có bị đứng không? Với lại đi tỉnh khác có bắt sóng tốt không hay chỉ loanh quanh Hà Nội, Sài Gòn? Cám ơn bác.
Em thì em can bác ko nên dùng, cụ thể đã có bài viết về vấn đề này rồi bác tự tìm nhé :D

Hạng B2
7/7/05
140
1
18

được voi đòi tiên mà: trước đang đi, gia đình đòi xem nốt bộ phim gì đó, hoăc em muốn nghe nốt trân bóng không có. bây giờ thì có
chưa sướng vì: đi trong phố HN-SG: hình thì có vì lúc nào % sóng cũng khoảng 45%-60%. song quality có lúc xuống 20% thì hình không đổi nhưng tiếng thì tịt

Hạng B1
29/7/06
65
2
8
47
Hà Nội
www.anhvaem.net

Thật ra nếu vì lý do an toàn thì em không lo vì em không phải lái xe và sẽ chỉ lắp màn hình phía ghế sau, tài xế không xem được.

Vì công việc nên mỗi ngày từ nhà đến chỗ làm cũng hết 1h, đi về là 2h. Ngoài ra em đi công tác các tỉnh khá nhiều (chủ yếu là các tỉnh miền Bắc), nên trên đường đi hơi bị chán, không có gì để giải trí. Chỉ sợ sóng KTS ở tỉnh kém không bắt được thôi.

Xem DVD mãi cũng chán, chẳng còn gì để xem nên em mới nghĩ đến TV KTS. Bác nào có kinh nghiệm thêm mấy loại kia cho em chút ý kiến nhé. Cám ơn các bác.

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn

Bác à cái thư 3 vcan là tốt nhất đó loại này nó chính là loại vtc lấy về bán tại thị trường xem tốt ko vỡ hình mà
em cũng có loại này giá bao gồm lắp đặt 3,2t
LH 042148377