Tập Lái
6/10/20
1
2
1
35
Chào các bạn,

Theo dõi diễn đàn đã lâu thì nay cũng mạn phép vào chào hỏi và nhờ các bác tư vấn dùm mình về đầu tư mua BĐS. Đọc báo thì thấy HCM giờ đang im, Bình Dương thì đang hút nhiều quá nên cũng đang định đu theo. Mà em thì chắc làm 1 căn ở gần Thủ Đức thôi nên chọn Thuận An mà ở đây nhiều dự án quá chưa biết cái nào được

Tecco Home: thì giá 23-25tr
Star Tower gần đó cũng sắp ra cũng tầm từ 20tr
ParkView thấy mới bán cũng nhiều, giá đang chào là từ 22-23tr
Opal thì của Đất xanh quảng bá rầm rộ rồi mà giá hơi cao thấy quảng cáo là 29tr
Eco Xuân thì đẹp và giá cũng ổn nhưng thấy hình thiết kế căn hộ ko được ưng lắm, giá cũng khoảng 26-28tr

Các bác nào có kinh nghiệm thì cho vài lời tư vấn

Chúc các bác nhiều sức khỏe

Tập Lái
6/10/20
1
8
3
37
Khuyên bạn thật lòng, đừng nên đầu tư những căn hộ giá cao quá, không ra hàng được đâu. Mình cũng đang ôm 2 căn ở BD đây, mua vào giá gần 30tr bây giờ ko ra hàng được.

Nên nếu mua thì lựa căn nào rẻ rẻ tầm <26tr mà mua thì còn mong ra được hàng.

Thân.

Tập Lái
6/10/20
1
0
1
Tôi cũng đang tìm hiểu dự án ở BD bác ạ, nói chung là để chọn được dự án ưng ý thì nên đi một vòng tham quan vị trí dự án, xem nhà mẫu coi như nào, có thuận tiện ko. Thứ 2 là pháp lý và giá sản phẩm, ko phải dự án có giá cao là tốt, đôi khi cđt làm giá hoặc có thêm các công trình phụ mà mình ko dùng tới đẩy giá cao lên. Nếu mua để ở thì chọn căn hộ nằm trong khu yên tĩnh chút, tránh khói bụi, xe cộ, còn đầu tư thì cứ tìm nhà đại lộ mà quất tới thôi.

Tập Lái
3/10/19
23
27
3
39
Có bác nào biết khu the Mall City giá đường dọc và đường ngang giờ bao nhiêu rồi ah?

Tập Lái
3/10/19
23
27
3
39
Tks bác nha.Chắc em vẫn ở đuờng sắt 2 thui :D
Đường sắt 2 giờ giá bao nhiêu thế bác? Pháp lý ổn không bạn do mình thấy nhiều thông tin về dừng chuyển nhượng của dự án đường sắt 1