Tập Lái
19/7/16
0
1
0
37
Em lang thang trên Internet thì tìm được thông tin có Chương trình “LAO ĐỘNG để LẤY THẺ XANH và ĐỊNH CƯ tại MỸ” như sau:

http://visalaodongeb3.com/#home

http://www.nhigia.vn/chuong-trinh-h...gclid=CNmQ6fbVmsQCFYEsvQodC6UAfQ#.VQgO1Y6Ud1b

Công ty SG VISA lấy phí 135.000USD
Công ty Nhị Gia lấy phí 40.000USD

Bản thân em nghĩ nếu thực đúng như vậy thì cũng là một cách đầu tư tương lai cho con cái (hy sinh đời bố củng cố đời con :D). Nhưng còn đang băn khoăn nếu không thành thì mất cả chỉ lẫn chài, bao nhiêu tiền tích cóp lên đường hết. Mong các bác góp ý. Xin cám ơn các bác đã xem tin.

Xin các bác BĐH đừng xóa Chủ đề này của em nữa nhé! 135.000USD không phải là số tiền nhỏ nên em rất cần các bác trên OS tư vấn. Xin cám ơn.

Cái giá mà SG VISA đưa ra mình cũng đã biết. Mình có qua SG VISA tư vấn diện này. Gói 135.000$ đó bao gồm :
• Gói dịch vụ hội nhập Mỹ: 30k
• Kiến thức quản lý tài chính: 10k
• Khóa đào tạo mua và đầu tư BĐS tại Mỹ: 20k
• Luật sư: 15k
• Dịch vụ cty: 10k
• Nhà tại Mỹ: 50k

Họ đưa ra cái giá đó cũng cụ thể nhưng đối với gia đình mình thì như vậy thì hơi cao. Nên cũng đang phân vân và suy nghĩ . Chứ với số tiền đó là cả gia tài lận. Mà công ty đưa giá mắc vậy chắc phải có gì hơn những công ty khác chứ mắc vậy mà dịch vụ giống nhau thì ai làm. Theo mình thấy,họ chú trọng chuẩn bị hồ sơ kỹ, luyện phỏng vấn rồi khóa học các kiến thức về luật pháp, văn hóa, đời sống để nhanh chóng hòa nhập với cách sống bên Mỹ. Thôi các anh/ chị cứ đến tư vấn rồi tham khảo đi thấy được thì làm chứ SG VISA có lấy tiền tư vấn mình đâu

• Like
Reactions: vioswhite
Tập Lái
19/7/16
0
1
0
37
bonuss thêm thông tin cho các bác nào đang muốn xác thực về chương trình này. Đây gọi là diện Unskilled worker, không cần kinh nghiệm làm việc, được cấp thẻ xanh thật. Theo em đọc trên web thì Việt Nam đang là nước được ưu tiên để tuyển cho các công việc ở Mỹ. web của đại sư quán mỹ có đưa rõ thông tin đây: https://travel.state.gov/content/visas/en/immigrate/employment.html#third

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Giờ vụ này đang hot. Mấy công ty làm dịch vụ này tổ chức hội thảo liên tục, mời cả công ty bên Mỹ sang thuyết trình. Cá nhân em, em không quan tâm.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Cái case Nhị Gia là có thể tin được đó bác. Thời gian lo cái visa lao động này khoảng 2 năm. Đã có một số visa được cấp năm rồi ( em nhớ con số chừng 7-8 cái gì đó. Năm nay em ko biết! hehehe). Số ko lấy được visa cũng nhiều. Tuổi tác đóng vai trò quan trọng, nghe bảo dưới 35t thì ok, lớn hơn thi hầu như rớt visa hết!

• Like
Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
kết hôn giả là cái gì cũng giả nhưng xxx là thật nên dễ mất gd lắm ,nói thật đàn ông hay đàn bà ở vn khác ,qua được mỹ rồi là đi luôn chẳng còn nhớ gì đến cái vn này đâu ,cũng có mấy cặp hứa hẹn về bảo lãnh nhau nhưng đa phần đi là đi luôn à

• Like
Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Kết hôn giả đang bể kèo bên mẽo nha các pác, giờ làm hơi khó. Bạn em 1 đứa đang chờ sở di trú trục xuất nè, giờ qua được bên đó có kèo skillworker giá 60k obama. Bạn em mới làm xong chuẩn bị lấy thẻ xanh 10 cho cả gđ.

• Like
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.622
93
Kết hôn giả đang bể kèo bên mẽo nha các pác, giờ làm hơi khó. Bạn em 1 đứa đang chờ sở di trú trục xuất nè, giờ qua được bên đó có kèo skillworker giá 60k obama. Bạn em mới làm xong chuẩn bị lấy thẻ xanh 10 cho cả gđ.
Bác chi tiết hơn vụ skill 60k ra sao

• Like
Hạng D
16/12/09
1.178
10.903
113
Kế hôn giả thì các bác cứ lấy trường hợp của Thu Phương, Huy MC và Dũng đen là thấy. Cái kết luôn luôn như vậy

• Like