Tập Lái
8/12/12
18
114
28
Bác Communicator, đây bác:
Diện này EB3 chứ không phải EB5 nha bác.

http://www.rmiodp.com/a1145/k-visas...ce=Viber&utm_medium=Chat&utm_campaign=Private

(có cả dịch sang tiếng Việt đó bác)

https://www.facebook.com/chuyenlamvisadimy/posts/1342630185750730

Bác google thêm: Định cư EB3 lừa đảo thì ra cả đống link.
Nhà em đang ở nước ngoài, cũng có ước mơ được chuyển sang Mỹ để sống nên nhà e nghiên cứu kỹ lắm.

Chúc các bác sáng suốt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Cứ nói trắng ra là bác có trong tay 1 triệu bạc,xin mời bác sang, 500K vô đầu tư, 500K bỏ bank lấy lãi tiêu dần.
Vị chi tầm 1 chai và chưa kể cần mua cái nhà để ở cả gđ. Nói chung nên chuẩn bị tầm 1,5 chai or 2 chai cho thoải mái nếu tính diện này cả nhà cùng qua.

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
nói chung ở đâu cũng thế có tiền là nó chào đón,
Diện EB5 chỉ cần 500 000 usd và phí này kia khoảng 50 000
tất cả 12ty la bo me vợ chồng va cac con duoi 21 tuoi đi được hết
Tình hình vn ngày càng xấu đi ,nên đi được đâu thì cứ nên đi
Riêng theo diện Skill worker thì phải có bằng cấp và anh văn giỏi chứ không phải thích là đi được
Họ phải xem bạn qua đó làm được gì và chỉ bảo lãnh cho vợ hoặc chồng con cái đi theo thôi ,bố mẹ chưa đi được bạn nhé
Người thật việc thật nè bác, thằng bạn em nó chơi cái tuồng này cực kỳ hay. Gd nó ở VN chả có gì hết, nó có ông anh làm luật sư giang hồ ởbên đó, nó kiếm được cái tuồng cho con nó 12 tuổi xin đi mẽo du học hè giao lưu văn hóa 1 tháng. Giấy tờ trường bên kia gởi về xong đi xin visa ok, nó đi theo diện giám hộ. Nó qua đó thì nó làm liền 1 động tác là cho con nuôi đứa con nó, xong nó bay về vn. Bước tiếp theo là vợ nó xin visa qua để ký giấy tờ cho con xong cũng đậu luôn, qua đó xong vợ nó quay về VN. Cái bước tiếp theo mới hay nè, vc nó xin visa cho đứa con 4t đi dạng du lịch, đậu visa luôn mới ghê. Thế là cả nhà nó li dị ở VN rồi biến qua mẽo luôn, qua đó tụi nó tính làm kết hôn giả nhưng hiện tại bị bể tuồng nên tụi nó làm công dân bất hợp pháp hơn 1 năm trời vô cùng chua chát. Cách đây vài tháng nó kiếm được 1 kèo skill worker, vc nó chả có tiếng anh tiếng u gì thì không biêt sao chại được cái giấy sinh viên học tiếng anh. Chính từ cái giấy này thì tụi nó mới được đi thi bằng lái xe, mua bảo hiểm, mở thẻ ngân hàng và đi máy bay qua bang khác. Hiện tại nó làm tuồng vô nhà hàng sushi và chờ 6 tháng xét duyệt thẻ xanh 10 năm. thằng này đúng hên.

• Like
Reactions: vioswhite and TTDL
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.557
93
Người thật việc thật nè bác, thằng bạn em nó chơi cái tuồng này cực kỳ hay. Gd nó ở VN chả có gì hết, nó có ông anh làm luật sư giang hồ ởbên đó, nó kiếm được cái tuồng cho con nó 12 tuổi xin đi mẽo du học hè giao lưu văn hóa 1 tháng. Giấy tờ trường bên kia gởi về xong đi xin visa ok, nó đi theo diện giám hộ. Nó qua đó thì nó làm liền 1 động tác là cho con nuôi đứa con nó, xong nó bay về vn. Bước tiếp theo là vợ nó xin visa qua để ký giấy tờ cho con xong cũng đậu luôn, qua đó xong vợ nó quay về VN. Cái bước tiếp theo mới hay nè, vc nó xin visa cho đứa con 4t đi dạng du lịch, đậu visa luôn mới ghê. Thế là cả nhà nó li dị ở VN rồi biến qua mẽo luôn, qua đó tụi nó tính làm kết hôn giả nhưng hiện tại bị bể tuồng nên tụi nó làm công dân bất hợp pháp hơn 1 năm trời vô cùng chua chát. Cách đây vài tháng nó kiếm được 1 kèo skill worker, vc nó chả có tiếng anh tiếng u gì thì không biêt sao chại được cái giấy sinh viên học tiếng anh. Chính từ cái giấy này thì tụi nó mới được đi thi bằng lái xe, mua bảo hiểm, mở thẻ ngân hàng và đi máy bay qua bang khác. Hiện tại nó làm tuồng vô nhà hàng sushi và chờ 6 tháng xét duyệt thẻ xanh 10 năm. thằng này đúng hên.
E chả biết thật giả hoặc binh ra sao.
E đọc thì thấy vô lý là đã sống bất hợp pháp 1 năm mà ko bị trục xuất về mà còn làm đc skill. Khi làm giấy tờ tụi Mỹ nó ko soi a này ở bất hợp pháp sao ta?luật Mỹ thật là lỏng lẻo quá :)

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
E chả biết thật giả hoặc binh ra sao.
E đọc thì thấy vô lý là đã sống bất hợp pháp 1 năm mà ko bị trục xuất về mà còn làm đc skill. Khi làm giấy tờ tụi Mỹ nó ko soi a này ở bất hợp pháp sao ta?luật Mỹ thật là lỏng lẻo quá :)
Thế mới tài, tin hay không tinh thì tùy các bác. Em mới qua thăm nó xong, mua vé máy bay nó bay vô tư.

• Like
Reactions: 2F1
Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
Trường hợp bạn của bác có mấy điều vô lý
Con bác nhận làm con nuôi thì ok nhưng việc 2 vc về VN li di rồi bay qua luôn là không thể vì con cái có bảo lãnh được cha mẹ mới được qua còn ko thì chỉ được 1 người đi theo giám hộ
Mà đã gửi con nuôi rồi thì đâu còn tư cách giám hộ nữa bác
Skill worker là họ xét trình độ thực của bác qua test mới xin được chứ nói như thế sao ai cũng đâm đầu đi học TOEFL làm gì
Làm sao mua bảo hiểm đượ trong khi thời điểm đó chưa có thẻ xanh trong khi luật Mỹ cực kì chặt chẽ trong việc mua bảo hiểm
Hay bạn của bác may mắn ,vì các điều khoản bác nói cho thấy quá lỏng lẻo trong việc cấp Visa

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Trường hợp bạn của bác có mấy điều vô lý
Con bác nhận làm con nuôi thì ok nhưng việc 2 vc về VN li di rồi bay qua luôn là không thể vì con cái có bảo lãnh được cha mẹ mới được qua còn ko thì chỉ được 1 người đi theo giám hộ
Mà đã gửi con nuôi rồi thì đâu còn tư cách giám hộ nữa bác
Skill worker là họ xét trình độ thực của bác qua test mới xin được chứ nói như thế sao ai cũng đâm đầu đi học TOEFL làm gì
Làm sao mua bảo hiểm đượ trong khi thời điểm đó chưa có thẻ xanh trong khi luật Mỹ cực kì chặt chẽ trong việc mua bảo hiểm
Hay bạn của bác may mắn ,vì các điều khoản bác nói cho thấy quá lỏng lẻo trong việc cấp Visa
Nói chung tin hay không thì tùy các bác vì mình chỉ chia sẻ thông tin thôi chứ không chém gió làm gì, có vài điều chia sẻ thêm là: Thằng chồng qua trước cho con xong quay về, con vợ qua sau lấy lý do ký giấy tờ cho con rồi về. Trong lúc còn hạn visa thì tụi nó li dị ở vn và xin visa cho thang con 4t ởVN, cái may mắn là nằm ở chỗ này là thằng nhóc đậu luôn mới ghê. Xong cả gđ nó biến qua đó, hiện tại bây giờ tụi nó chỉ có thẻ sinh viên thôi ( họctiếng anh ) nên tụi nó đã có bằng lái xe và mua bh với giá cao hơn người thường. Ông anh bà con nó làm luật sư bên mỹ nên có mấy tuồng tích mình k hiểu đâu.

Visa của mình còn 3 tháng hết hạn nhưng khi qua nó đóng dấu cho mình ở 6 tháng nè, miễn cònhạn visa là nhập cảnh thoải mái à.

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
trường hợp như bạn của bác phải nói là quá may mắn chứ ko phải nói bác xạo hay gì đâu nhé