Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Bác chi tiết hơn vụ skill 60k ra sao
Thì tụi nó đi du lịch trốn luôn bên đó cả gd, xong kiếm cái restaurant nào nó nhận mình vô làm nhân viên thì được. Anh bà con của nó là luật sư bên đó nên kiếm kèo cho nó, hiện tại tụi nó có thẻ sinh viên, mua được bảo hiểm và bằng lái rồi. Đợi ký hđ cái nữa là có thẻ xanh.

• Like
Reactions: vioswhite and 2F1
2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.621
93
Thì tụi nó đi du lịch trốn luôn bên đó cả gd, xong kiếm cái restaurant nào nó nhận mình vô làm nhân viên thì được. Anh bà con của nó là luật sư bên đó nên kiếm kèo cho nó, hiện tại tụi nó có thẻ sinh viên, mua được bảo hiểm và bằng lái rồi. Đợi ký hđ cái nữa là có thẻ xanh.
Nếu đúng trình tự vậy thì kèo skill này an toàn (ko tan nát gia đình) như kèo kết hôn giả, vang giá $ tương đương nhau

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Mọa nó thằng mẽo khi nộp hs bão lãnh thì không cho renew visa, bực ghê.

Hạng B2
17/2/14
278
11.402
93
hihi.. bà cả em thì ko lo vì chuyên đi phiên dịch cho đại sứ quán mỹ, và mấy cái tham tán thương mại. em thì in-lít kém lắm.
Theo pác pỏng vấn visa b1/b2 Mỹ vào thời gian nào trong năm thì dễ ạh? Bác 4 vấn hộ e cái. Thanks pác

Hạng B2
23/7/16
146
112
43
33
Bình Thạnh, HCM
Vụ này em cũng không biết, nhưng đặt dép hóng vì gần nhà em hiện nay đang kháo nhau cái vụ "Hy sinh đời bố cũng cố đời con" nghe thông tin là có đường dây đi Mỹ, định cư chỉ mất 4 tỷ rồi đua nhau bán đất đai nhà cửa, rồi đi mấy nước ở Châu Á trước để có mộc Visa rồi thuận tiện qua Mỹ. Mà nghe mấy lão ấy nói qua đó làm nông rồi ở một thời gian xong bão lãnh cả nhà qua đó. Em nghe thôi thấy ớn lạnh rồi, làm gì mà qua dễ như vậy được, không khéo mất cả chì lẫn chài... Mà thôi thì đếến lúc đó cũng được cái danh " Một phút Huy hoàng rồi chợt tắt, còn hơn le lói suốt trăm năm " :3dcuoi:

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
nói chung ở đâu cũng thế có tiền là nó chào đón,
Diện EB5 chỉ cần 500 000 usd và phí này kia khoảng 50 000
tất cả 12ty la bo me vợ chồng va cac con duoi 21 tuoi đi được hết
Tình hình vn ngày càng xấu đi ,nên đi được đâu thì cứ nên đi
Riêng theo diện Skill worker thì phải có bằng cấp và anh văn giỏi chứ không phải thích là đi được
Họ phải xem bạn qua đó làm được gì và chỉ bảo lãnh cho vợ hoặc chồng con cái đi theo thôi ,bố mẹ chưa đi được bạn nhé

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng C
14/12/09
676
2.071
93
nói chung ở đâu cũng thế có tiền là nó chào đón,
Diện EB5 chỉ cần 500 000 usd và phí này kia khoảng 50 000
tất cả 12ty la bo me vợ chồng va cac con duoi 21 tuoi đi được hết
Tình hình vn ngày càng xấu đi ,nên đi được đâu thì cứ nên đi
Riêng theo diện Skill worker thì phải có bằng cấp và anh văn giỏi chứ không phải thích là đi được
Họ phải xem bạn qua đó làm được gì và chỉ bảo lãnh cho vợ hoặc chồng con cái đi theo thôi ,bố mẹ chưa đi được bạn nhé
500k là tùy vùng nha bác, thường là mấy vùng hẻo lánh thì họ khuyến khích giá rẻ chứ mấy city đông cao hơn. Nhưng dạo này thấy báo đăng lừa đảo kinh quá chã biết thật giả thế nào.

Tập Lái
8/12/12
18
114
28
CẢNH BÁO LỪA
Các Bác cẩn thận nhé. Chưa một ai ở Việt Nam đi được dạng EB3 hết. Em có đọc 1 bài của một luật sư Mỹ nói: người Việt Nam bị lừa rất nhiều. Làm gì có chuyện không cần tiếng anh, không cần trình độ mà sang được Mỹ. Nếu dễ như vậy thì dân Mehico không phải liều chết bơi qua biển để mong được đặt chân đến nước Mỹ
Các bác tuyệt đối không tin kẻo tiền mất nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Theo như những gì họ nói: làm lao động phổ thông, nhưng chỉ cần làm một năm cho hết hợp đồng, sau đó thì làm cái gì cũng được.

Cơ bản là em có nhỏ em ở bên đó hỗ trợ, nếu đi được thì cố chịu đấm ăn xôi hết 1 năm thấy cũng ổn. Chỉ sợ không thành thì mất cả chỉ lẫn chài :(

Nhỏ em mới mở hồ sơ bảo lãnh diện F4, nhưng mà nghe nói đợi tới 12 năm. Hic, lâu quá, nhiều khi lúc đó thời thế lại khác, đổi ý lại chẳng muốn đi :D. Giờ đang còn sung sức nên muốn làm một cuộc cách mạng.
ĐÚNG CON LÀ NỢ :(
VỢ LÀ OAN GIA :)
......
Tiền ấy để lo cho bản thân bác đi đã hơn.

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
CẢNH BÁO LỪA
Các Bác cẩn thận nhé. Chưa một ai ở Việt Nam đi được dạng EB3 hết. Em có đọc 1 bài của một luật sư Mỹ nói: người Việt Nam bị lừa rất nhiều. Làm gì có chuyện không cần tiếng anh, không cần trình độ mà sang được Mỹ.

Các bác tuyệt đối không tin kẻo tiền mất nhé!
bác cho xin link địa chỉ về EB5 lừa đảo với sao ở VN chưa thấy báo đăng vụ này ,cũng thấy hội thảo rầm rộ